CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบประมาณ 4000 ช่วยแนะนำยางไว้ขี่หน้าฝนหน่อยครับ  (อ่าน 2860 ครั้ง)
runbkk23
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 07:33:08 AM »

ปัจจุบันใช้ยางหน้าใช้ irc ยางเดิม ยางหลังใช้มิชิลิน ไพรอทสตีท แต่ตอนนี้หมดหน้ายางแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2014, 06:59:26 AM »

ยางทุกตัวที่มีขายทั่วๆไป จะแพ้ฝนหมดครับ และยิ่งยางกึ่งสนาม หรือพวกร่องรีดน้ำน้อยๆ จะลื่นมากกว่ายางทั่วไปอีกครับ ผมแนะนำให้ขับช้าๆลง หรือจอดรอฝนหยุด ค่อยขับต่อจะดีที่สุดครับ

runbkk23
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2014, 08:12:18 PM »

อ่อครับ ช่วยแนะนำยางกึ่งถนน กึ่งสนามให้หน่อยได้มั้ยครับ แต่ส่วนใหญ่ขี่ในเมืองเป็นหลังใช้ของอะไรดี
ohody
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 03:49:50 AM »

irc iz-003
Blue_i
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 04:22:05 AM »

pirelli sport dragon   110/70   140/70     3900 บาท

หนึบสุดๆ เข้าโค้งได้อย่างมั่นใจครับ

แต่ไมล์จะแข็งขึ้นนิดนึงนะครับ
Zanarkand

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 05:35:10 AM »

pirelli sport dragon เป็นยางเกรดต่ำครับ และเป็นยางประเภททัวริ่งครับ ไม่เหมาะกับการแบนโค้ง ผมจะบอกง่ายๆการดูยางคือ คุณภาพ ตามราคา ผมไม่ได้แอนตี้ยาง pirelli sport dragon นะครับ แต่ผมบอกความจริงครับ อย่าว่ากันเด้อ

Blue_i
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 05:45:17 AM »

ก็เจ้าของกระทู้ตั้งงบไว้แค่ 4000 ผมก็เลยแนะนำ pirelli sport dragon  เพราะผมก็ใช้อยู่ ใช้มาหมื่นกิโลแล้วครับ ลุยฝนก็ไม่ลื่นวิ่ง 80 ได้สบาย ยางก็นิ่มดี ยังไม่เคยแหกโค้งเพราะยางคู่นี้เลย

ขนาดไมล์แข็งขึ้น ท๊อปสปีดยังขึ้นตั้ง 135 km/h

อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว ก็ลองสอบถามถามจากผู้เชี่ยวชาญอีกทีละกันครับ
Zanarkand

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 05:47:47 AM »

ถ้าแนะนะยางผมต้องถามก่อนว่า ขับขี่แนวไหน ถ้าชอบเล่นโค้งบ่อยๆ (ซึ่งไม่ควรเท่าไร กับถนนหลวง) ก็แนะนำ IRC IZ003 ซึ่งถ้าจำไม่ผิดแต่จะมีแค่ไซด์เดียวนะครับ อัพไม่ได้ เป็นยางกึ่งสนาม ความเหนียวใช้ได้เลยทีเดียว แต่ยางจะหมดไวกว่ายางทั่วไป แต่ถ้าเน้นขับเยอะๆ วันนึงหลายกิโล แนะนำเป็น GT501 เป็นยางทัวริ่ง เน้นทนทาน เกาะถนน กลางๆ แต่ดีกว่ายางเดิมแน่นอน ใช้งานได้ประมาณ2หมื่นกิโล ก็ควรเปลี่ยน แต่ก็สู้พวกกึ่งสนามไม่ได้นะครับ ปล.ทั้งหมดที่บอกไปเป็นประสบการณ์จริงครับ ไม่ได้ใส่ไข่แต่อย่างใด (ไข่ ใช้ ไม้ม้วน หรือไม้มาลัยครับ  >%REDD)

Zanarkand

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 05:49:27 AM »

ก็เจ้าของกระทู้ตั้งงบไว้แค่ 4000 ผมก็เลยแนะนำ pirelli sport dragon  เพราะผมก็ใช้อยู่ ใช้มาหมื่นกิโลแล้วครับ ลุยฝนก็ไม่ลื่นวิ่ง 80 ได้สบาย ยางก็นิ่มดี ยังไม่เคยแหกโค้งเพราะยางคู่นี้เลย

ขนาดไมล์แข็งขึ้น ท๊อปสปีดยังขึ้นตั้ง 135 km/h

อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว ก็ลองสอบถามถามจากผู้เชี่ยวชาญอีกทีละกันครับ
กำ ผมไม่มีเจตนาจะหักหน้าคุณนะครับ ขอโทดทีครับ ที่ใช้ข้อความดูกวนๆ ขอโทดคร้าบ

Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 05:32:55 PM »

ถ้ายางหน้าฝน แนะนำเป็นของ มิชลิน ครับผม (ยี่ห้อนี่ขึ้นชื่อเรื่องนี้อยู่แล้ว)  l13
แต่ถ้าต้องการเข้าโค้ง ยางเดิมก็ใช่ว่าไม่ดีนะครับ เวลามันร้อนก็หนึบสุดยอดเหมือนกันนะครับ  >konan

แต่ถ้าให้แนะนำ ยางสำหรับเทโค้งจริงๆ
- Michelin Pilot Street Radial  5,600 บาท
- IRC iz-003 ราคา 5,000 บาท
- Pirelli Rossi II ราคา 7,200-7,500 บาท
(ราคาโดยประมาณนะครับ)

ตามนั้น ขับขี่ปลอดภัยครับ  !wanwan

runbkk23
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 03:19:06 AM »

ขอบคุณสำหรบทุกความเห็นนะครับ  >yes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์