CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้มแล้วครับ !!  (อ่าน 1531 ครั้ง)
imck studio
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 02:03:49 AM »

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆใรบอร์ด CBR ทุกท่านนะครับ

วันนี้ผมมีประสบการณ๋ตรงมาเล่าให้ทุกท่านฟังและขอความคิดเห็นด้วยนะครับ

วันนี้เวลาประมาน 4 โมงเย็น ผมขี่เจ้า CBR 150i สีดำคันเก่งออกไปฟิตเนส ตามกิจวัตร แต่ก็เกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้นมา

ผมเห็นเวฟออกจะสะพานมากำลังจะตัดหน้าผม ผมเลยเบรกจนล้อล็อค รถเลยเสียหลักล้มสไลด์

รถเสียหายตรง แฟริ่งด้านซ้าย พักเท้างอ กระจกหัก ส่วนคนก็มีแผลถลอกทั่วไปที่เข่าและแขน

ทางบ้านผมเลยจะแบนไม่ให้ผมขี่ CBR ต่อ ผมควรจะคุยกับพ่อแม่ยังไงดีอะครับ ผมไม่อยากให้ความฝันผมมันพังไปต่อหน้าต่อตาอะครับ

อดทนมาตั้งนานกว่าจะได้มาครอบครอง ผมรบกวนพี่ๆน้องๆ ช่วยให้คำปรึกษาผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 02:22:16 AM »

อธิบายให้คุณพ่อคุณแม่ฟังนะครับ ว่ามันคืออุบัติเหตุ อุบัติเหตุคืออะไร มันคือเหตุที่อุบัติขึ้นโดยที่เราไม่ได้อยากให้เกิดและไม่มีใครอยากให้เกิด การแบนไม่ให้เราขับรถ มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ เดินริมถนนก็เกิดอุบัติเหตุได้ นั้งรถ ขึ้นเรือ หรือนอนอยู่ในบ้านมันก็เกิดอุบัติเหตุได้ ต้นเหตุที่ควรจะแก้คือตัวเราครับ ต้องเพิ่มความระมัดระวังให้มากขึ้น ถนนหลวงไม่ใช่สนามไทยแลนด์เซอร์กิต อุบัติเหตุเกิดขึ่นได้ทุกเมื่อใช้สติให้มากขึ้นครับ
 <%6 <%6 <%6

IS1LEK
เน้นสวย ไม่เน้นแรง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

มอเตอร์ไซค์ซักคันกับคนรู้ใจซักคนก็พอละ

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 02:32:59 AM »

ก็ต้องงดใช้มอไซค์ซักพักนึงล่ะครับ จนกว่าทางบ้านจะเข้าใจครับ เห็นบ่อยครับล้มทีเดียวที่บ้านให้ซ่อมขายทิ้งครับ ต้องค่อยๆคุยกับทางบ้านครับ

ไม่ควรประมาทในทุกๆเรื่อง
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 04:29:31 AM »

คุณหน้าจะใส่เครื่องป้องกันตัวนะครับ พ่อแม่จะได้สบายใจ ล้มมาก็จะได้หนักเป็นเบานะครับ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2014, 05:44:33 PM »

อย่างที่เดย์ว่าเลยครับ อุบัติเหตุไม่ใครอยากให้เกิดขึ้น ขนาดเราเดินยังสะดุดล้มได้เลยครับ   >%REDD

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์