CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ :: เช็ครถ 32,xxx ศูนย์บริการ ฮอนด้าเกริกไกร สาขาหลักเมือง นครราชสีมา  (อ่าน 4397 ครั้ง)
happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 01:45:08 AM »

วาล์วยัน ทุกตัว รถวิ่งมา 32xxx ก.ม.

ผ้าเบรคหมดเกลี้ยง

แคมยังอยู่ดีมีสุขครับ รอดตัวไป

หัวเทียนก็ควรเปลี่ยนด้วยนะครับ
- ใหม่

- เก่า

น้ำมันเครื่อง 2 ก.ป. 2 ลิตร

ช่าง 2 - คนครับ ดูสิว่า ค่าแรงเท่าไหร่

นั่งเล่น ตากแอร์เย็นๆ

สรุปค่าใช้จ่ายนะครับ
- ซื้อข้างนอกให้ช่างเปลี่ยนให้ต่างหาก

- รายการของในศูนย์

สรุปภาพรวม
ศูนย์บริการ ฮอนด้าเกริกไกร สาขาหลักเมือง นครราชสีมา
- ช่าง 9.5/10 คะแนน อัธยาศัยดี คุยดีไม่กั๊ก ถามได้ ตอบตรง ไม่รับทิป
- เจ้าหน้าที่เก็บเงิน 10/10 คะแนน ไปทุกครั้ง พูดเพาะ ใจดี สั่งของก่อน มาเอาของค่อยจ่ายเงินก็ได้
- ศูนย์บริการ 8/10 คะแนน แอร์เย็น สะอาด บริการเครื่องดื่มฟรี แต่เน็ตไม่แรง มีเครื่องเดียว แนะนำควรมี Wifi ให้ลูกค้า จะดีมากครับ

ไปละเด้อ เจอกัน รอบหน้า ศูนย์ไหน จะโดน 555+

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 03:19:41 AM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ ศูนย์ในกรุงเทพยังหาแบบนี้ยากเลย ;) ;) ;)

judsri
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 04:49:47 AM »

อยู่โคราช คงต้องไปลองบ้าง
antza
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 07:17:11 AM »

รูปด้านบนสุด ค่าที่วงกลมคือ วัดจากระยะห่างวาล์ว ที่หลังจากใช้งานมาเเล้วใช่มั๊ยครับ  ???
happycom

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 07:36:53 AM »

ยกตัวอย่างนะครับ ช่อง N
บรรทัดแรก ฝั่ง L (ซ้าย) คือ 0.13 คือค่าที่วัดระยะห่างได้จากการใช้งาน ค่ามาตรฐาน คือ 0.16
แสดงว่าวาล์วเริ่มชิด คือ วาล์วยันนั้นเอง

บรรทัดที่ 2 คือ 1.82 คือความหนาของชิมวาล์วที่ใส่อยู่
ในวงกลม คือ ต้องฝนชิมวาล์วให้ได้ตามขนาดครับ

ลองคิดดูแล้วกันครับ ว่าฝั่งไอเสียจะต้องฝนนานขนาดไหน อิอิ

ผิดถูกประการใด รอผู้รู้อีกทีครับ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
jamesgot
not the best but also not the worst

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2013, 07:28:39 PM »

ผ่านทุกวันเลย  <%6 แต่ไม่มีน้องซีไปเข้ากับเค้าเลย  l8

ถ้ามีเงินผมคิดว่าจะไปออกที่ศูนย์นี้นะครับ  l13

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 02:09:40 AM »

อยากระบายนิดครับ กับศูนย์ที่กรุงเทพ ศูนย์ ช.ชัย ท่าดินแดง ทุกอย่างดีหมดครับ 10/10 ยกเว้น ช่าง ให้3/10 ช่างที่นี่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Cbr250 เลยครับ ไปทีไรบอกไม่เป็นไรทุกที และที่สำคัญ เคยทำรถผมสายไฟพันกัน จนสายคลัชไปดึงสายไฟเกือบขาดครับ ทำให้รถสตาทไม่ติดครับ แล้วพอเอาเข้าไปที่ศูนย์ บอกสงสัยต้องทิ้งรถไว้จะดูให้ (เวลาทำรถผมของเอาไปลองกันแบบบ้าๆ) ผมเลยไม่ให้ครับ สุดท้ายไปหาพี่ต้นจอมทองครับ พี่ต้นบอกเห้ย สายไฟแล้วงี้ ลองรื้อดูครับ โอ้วเจอปัญหาครับ เค้าแก้ให้หมดแปบเดียว เงินไม่คิดครับ และก็ล้างเครื่องให้ด้วย (500) ทุกวันนี้เปลี่ยนศูนย์แล้วครับ เบื่อช่าง ช.ชัยท่าดินแดง (หน้าแว๊นมากครับ หัวหน้าช่างก็ดูมึนๆครับเหมือเมาเคครับ) ใครมีศูนย์ที่กรุงเทพดีๆเยี่ยมๆบอกผมได้ครับ ผมจะไปฝากชีวิตไว้เลยครับ

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 02:13:39 AM »

ขออีกทีครับ เคยเอารถไปเปลี่ยนคันเกียครับ ช่างเข็นรถผมไม่ดูครับ ด้ามจับคนซ้อนเลยไปถูกับพัดลมยักครับ ลอยนี้ โอ้โฮบางกอกครับ ช่างทำแบ๊วครับ แต่ผมไม่ว่าไร แต่เสียใจมาก ที่ช่างทำมึนครับ (หัวหน้าช่างอะครับที่หน้าเมาเค แสบมั้ยล่ะ)

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 05:55:26 PM »

ขอแชร์หน่อยครับ

สงสัยมากว่าเจ้า 250 วาล์ลไอเสียไปไวกว่าไอดีมาก

ผมตั้งวาวล์ 2 ครั้งก็มีแต่เปลี่ยนชิมฝั่งไอเสียอย่าเดียวเลย

หรือว่ามันอ้นที่ท่อมากเกินไปหรือปล่าวไม่แน่ใจ

ไครธิบายให้หน่อย เพราะตัว 150 คาร์บู ไม่ค่อยสึกเท่านี้เลย

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์