CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำล้อโตครับทำไงดีี  (อ่าน 5212 ครั้ง)
nomadmaxza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 08:26:37 PM »

อยากทำล้อโตครับทำไงดีี ใครมีร้านพอแนะนำมั่ง ครับหรือแนวทางการทำครับบบบช่วยบอกหน่อย !hoehoe !wanwan

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 08:46:13 PM »

เยอะเลย หาร้านที่ไว้ใจให้ได้ก่อน แนะนำร้านพี่ต้น จอมทอง19 แปลงล้อโตมาหลายร้อยคู่แล้ว

แล้วไปเดินหาของตามโกดังต่างๆ หรือตามเว็ปไซท์ที่ไว้ใจได้

ถ้าไม่แน่ใจยังไง เอาลิ้งมาโพสในนี้ให้พวกเราช่วยกันดูก็ได้

เตรียมเงินให้พร้อมแล้วจัดเลย

ถามใจตัวเองก่อน ว่าต้องการจริงมั้ย เพราะว่าต้องใจรักด้วยนะ

nomadmaxza
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 08:52:23 PM »

เยอะเลย หาร้านที่ไว้ใจให้ได้ก่อน แนะนำร้านพี่ต้น จอมทอง19 แปลงล้อโตมาหลายร้อยคู่แล้ว

แล้วไปเดินหาของตามโกดังต่างๆ หรือตามเว็ปไซท์ที่ไว้ใจได้

ถ้าไม่แน่ใจยังไง เอาลิ้งมาโพสในนี้ให้พวกเราช่วยกันดูก็ได้

ถามใจตัวเองก่อน ว่าต้องการจริงมั้ย เพราะว่าต้องใจรักด้วยนะ

พอดีต้องการเอาcbr i ไปแปลงอะครับช่วยแนะนำทีว่าจะใช้ล้อของอะไรดีเพราะว่าถ้าจะแปลงก็ต้องไปหาอไหร่มาให้พี่เขาอีก ช่วยแนะนำทีเอาของอะไรดี
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 08:55:03 PM »

จะ i หรือไม่ i มันทำได้หมดแหละครับ ของแบบนี้อยู่ที่ช่าง

หาล้อให้ได้ก่อน ลองหาจากเว็ปต่างๆ ถ้าเลือกไม่ถูก ก็เอาลิ้งมาแปะให้ช่วยกันดูรายละเอียดก็ได้

หาพวกล้อ NSR250 CBR400 โดยประมาณ

nomadmaxza
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 08:57:08 PM »

CB400ทั้งชุดเท่าไรอะครับพอประมาณได้มั๊ยแล้วก็ถ้าทำล้อโตต้องเปลี่ยนปั๊มหรือเปล่าครับขอเก็บข้อมูลหน่อยนะครับ
KAATO

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:05:32 PM »

CB400ทั้งชุดเท่าไรอะครับพอประมาณได้มั๊ยแล้วก็ถ้าทำล้อโตต้องเปลี่ยนปั๊มหรือเปล่าครับขอเก็บข้อมูลหน่อยนะครับ

ราคาไม่แน่นอน อยู่ที่ว่าเป็นล้อของอะไร

คร่าวๆ หน้า+หลัง ขอบรวมจาน อยู่ประมาณ5000-6000 แล้วแต่รุ่น

ล้อหน้า 3นิ้วกะลังสวย
ปั๊มหาแบบรวมมาแล้วก็จะถูก แต่ส่วนมากจะได้มาแบบดิสคู่ ถ้าใช้โช้คเดิม มันต้องแปลงเยอะ แนะนำว่าหาซื้อแยกดีกว่า ทำดิสเดี่ยว
ปั๊มมันเอามาตัดอแดปเตอร์ขาได้ ไม่ยาก

ล้อหลัง 4นิ้วกะลังสวย
ใช้ปั๊มเดิมก็ได้ ผมก็ใช้ของเดิม มันไม่ได้ใช้หยุดรถ มันมีไว้ชะลอรถ และแต่งทรงก่อนโค้ง
หาแบบที่มียางกันกระชากมาในตัวเลย

nomadmaxza
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:07:45 PM »

สมรรถนะขับ ดีขึ้นปะครับ  มีข้อเสียมั๊ยเบ็ดเสร็จแล้วทั้งหมดเท่าไร ครับ ขอหาข้อมูลก่อนนะครับอยากทำจริงๆ
KAATO

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:17:51 PM »

สมรรถนะขับ ดีขึ้นปะครับ  มีข้อเสียมั๊ยเบ็ดเสร็จแล้วทั้งหมดเท่าไร ครับ ขอหาข้อมูลก่อนนะครับอยากทำจริงๆ

ดีขึ้นบ้าง ไม่ต่างกะของเดิมมากหรอกครับ แต่ที่ทำกัน เพราะชอบ และอยากจะทำ มากกว่า

คิดให้ดีก่อนครับ ของแบบนี้ ถ้าไม่ได้ใจรักจริงๆ ผมไม่แนะนำมากๆ

จำเป็นที่จะต้องโตหรือป่าว หรือชอบมากกว่าความจำเป็น

เรื่องราคา ตัวเลข มันบอกเป๊ะๆไม่ได้หรอกว่าเท่าไร เพราะแต่ละคนก็ได้วัตถุดิบมาราคาไม่เหมือนกัน

แต่ส่วนใหญ่ ทำครบๆ หน้าหลัง ยังไม่รวมยาง ก็หมื่นนึง อย่างต่ำ

ถ้าจัดเยอะ เปลี่ยนอาร์ม เปลี่ยนชุดหน้า ใส่ดิสคู่ ทำนู่นนี่นั้น มันก็2 3 4 5 ตามๆกันไป

อยู่ที่ว่าคุณอยากทำจริงๆรึป่าว มากกว่า เพราะราคา มันขึ้นอยู่กับความต้องการทั้งนั้น

สมาชิกเว็ปที่มาถามแบบนี้มีเยอะมาก ถ้าลอง Search หา จะเจอหลายกระทู้เลย

แต่คนที่ถามแล้วทำจริงๆ ไม่เยอะครับ เพราะติดตรงคำว่าใจรักนี่แหละ

boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:22:37 PM »

ดีขึ้นบ้าง ไม่ต่างกะของเดิมมากหรอกครับ แต่ที่ทำกัน เพราะชอบ และอยากจะทำ มากกว่า

คิดให้ดีก่อนครับ ของแบบนี้ ถ้าไม่ได้ใจรักจริงๆ ผมไม่แนะนำมากๆ

จำเป็นที่จะต้องโตหรือป่าว หรือชอบมากกว่าความจำเป็น

เรื่องราคา ตัวเลข มันบอกเป๊ะๆไม่ได้หรอกว่าเท่าไร เพราะแต่ละคนก็ได้วัตถุดิบมาราคาไม่เหมือนกัน

แต่ส่วนใหญ่ ทำครบๆ หน้าหลัง ยังไม่รวมยาง ก็หมื่นนึง อย่างต่ำ

ถ้าจัดเยอะ เปลี่ยนอาร์ม เปลี่ยนชุดหน้า ใส่ดิสคู่ ทำนู่นนี่นั้น มันก็2 3 4 5 ตามๆกันไป

อยู่ที่ว่าคุณอยากทำจริงๆรึป่าว มากกว่า เพราะราคา มันขึ้นอยู่กับความต้องการทั้งนั้น

สมาชิกเว็ปที่มาถามแบบนี้มีเยอะมาก ถ้าลอง Search หา จะเจอหลายกระทู้เลย

แต่คนที่ถามแล้วทำจริงๆ ไม่เยอะครับ เพราะติดตรงคำว่าใจรักนี่แหละ

ชัดเจน..แจ่มแจ้งเลยครับ พี่กาโต้ dance dance

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
nomadmaxza
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:26:24 PM »

อ๋อครับ ใจรักแต่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนจึงต้องเ็บข้อมูลอะครับขอบคุณครับ
happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2012, 09:27:01 PM »

หมดกันเยอะ เจ็บกันเยอะ อิอิ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:57:53 AM »

หนทางยังอีกยาวไกล จะใส่ล้อโต ตอนนี้เก็บเงินไปก่อน  ;D ;D ;D

altis6098
Certified Trader
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 07:18:12 AM »

;D ระดับเทพล้อโตมาตอบเองเลย   l11
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 07:33:33 AM »

ผมว่าใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบ อยากทำล้อโต ค่อยๆเก็บไปที่ละชิ้นดีกว่า
จะได้เก็บข้อมูลไปด้วย แต่ถ้ามีเงินถุงเงินถัง น่าจะใช้ซัก3หมื่น
จะได้แปลงให้จบเลย  >som >som >som

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --
I'm CBRsCLUB

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:29:07 PM »

โตพอป่ะ

>coooool >coooool >coooool >coooool >coooool >coooool >coooool
หล่อที่สุดตั้งแต่ก่อตั้งคณะแพนด้า
รอเปิดตัวช้า ๆ นี้ ในร้านข้างถนนสักที่นึง  l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:40:46 PM »

โตพอป่ะ

>coooool >coooool >coooool >coooool >coooool >coooool >coooool
หล่อที่สุดตั้งแต่ก่อตั้งคณะแพนด้า
รอเปิดตัวช้า ๆ นี้ ในร้านข้างถนนสักที่นึง  l11

!goodjobโต๊โตเลยวะ

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #16 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 08:21:08 PM »

ส่วนผม มีครบชุดแล้ว หน้า-หลัง ยังไม่มีปัญญาใส่เลย 555
เดี๋ยวๆต้องโทรถามท่านกาโต้แระครับ  ;)
RachaNewbie
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

รถไม่แรง,,,แซงไปเลยยย

freeze.sm.heart@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 08:55:40 PM »

ซักวันเราจะโต้โต >eiei

KAATO

« ตอบ #18 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 12:40:28 AM »

โตพอป่ะ

ใครที่งง นี่คือรถสังกัดแพนด้าที่ยัดช่วงล่าง Aprilia ยกชุด
แม็กเบามากๆ กับพิกัด6นิ้ว

DEW CHOMTHONG 19
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ห่อหมกอร่อยดี อร่อยดีห่อหมก PANDA R

« ตอบ #19 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 09:01:28 AM »

โตพอป่ะ

ใครที่งง นี่คือรถสังกัดแพนด้าที่ยัดช่วงล่าง Aprilia ยกชุด
แม็กเบามากๆ กับพิกัด6นิ้ว

เบาไม่เบาไม่รู้ ล้อ+ยาง ยังเบากว่า ล้อ PROARM แบบไม่ใส่ยางอีก

พูดดีๆก็ได้ ใครๆก็เข้าจายยยยยยยย
CBRsCLUB  คุโมจิเนะเลยล่ะเธอว์
 --- STREET USE STEP ---
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์