CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครมีเสียงดังออกมาจากเครื่องบ้าง  (อ่าน 1435 ครั้ง)
petchzaana
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Petchzaa

« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 05:26:31 AM »

รถไหม่วิ่งได้ 500 กิโลเองครับ อยู่ดีๆก็มีเสียงดังมาจากช่วงบนจากเครื่อง ประมาณช่วงฝาถึงตรงที่เเคม+ วาว อยู่   ทำไงดี ช่วย ด้วยๆๆๆ @#%$( @#%$(

Step-Klak
CBR150 REPSOL
I'm CBRsCLUB

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 09:09:14 PM »

ธรรมดาคับ  อย่าไปซีเรียส

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
Hareluya98
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

thekenjiboy_13@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2011, 10:33:32 PM »

ผมก็มีนะ แต่บางคันก้ไม่มี เป็นเสียงแต๊กๆ ตรงบริเวณที่ว่าครับ

My Device : Ninja 250SE White Edition^^
Facebook : iDevice iBoy
Viber/Facetime/Whatsapp : 082-3057169
Exsellarc
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 06:01:58 AM »

มันจะมาๆไปๆอะครับ ผมเคยเจอครั้งนึง อยากรู้เหมือนกันว่ามาจากสาเหตุอะไร
NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 07:52:05 AM »

ผมขอถามคุณก่อนว่า ตั้งแต่ออกรถมา ไปบิดหรอเปล่า หรือ วิ่งด้วยความเร็วเกิน 120 กม/ชม. เป็นระยะทางใกลใหม ถ้าเป็นอย่างที่ผมกล่าวมาก็ ลูก + เสื้อสูบ อาจเป็นรอย แต่ถ้าไม่ดังมาก คือไม่สังเกตุก็ไม่ได้ยิน ก็ไม่เป็นไร เพราะอาจจะดังมาจากโว่ราวริ้น (คือตัวดันโซ่อาจค้าง)อาการนี้จะหายไปเอง แต่ถ้าเป็นๆๆหายๆๆก็ต้องเอาออกมาทำความสะอาด แล้วปรับแต่ใหม่คับ(ต้องเป็นผู้ชำนาญนานนะคับเด๋วจะพังเอา)
แต่ถ้าดังมาก หรือเวลาเร่งเครื่องแรงๆๆ ทั้งๆๆที่เช็กตัวดันโซ่แล้ว ก็ยังไม่หายก็ อิอิ เข้าศุนย์ด่วน อย่าทำเอง เด๋วจะหมดประกัน
ยังไงถ้าเป็นรถใหม่ก็เข้าไปเช็กที่ศูนย์ HONDA ได้ทุกศูนย์คับ ดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์