CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บังไมล์กับแฟริ่งด้านบนที่ยึดกระจก 150 กับ 250 ใช้ด้วยกันได้ไหมครับ  (อ่าน 1778 ครั้ง)
joy-cbr 2517
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 01:58:46 PM »

ครับตามหัวข้อเลยอยากทราบว่าตัวบังไมล์กับแฟริ่งตัวบนที่ยึดกระจกของตัว 250 เอามาใส่ตัว 150 ได้ไหมครับคือผมชอบชุดหน้าของ 250 น่ะครับต้องแปลงอะไรหรือป่าวสามารถใส่ด้วยกันได้เลยไหม...รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

**

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 02:12:02 PM »

ขอเพิ่มอีกคำถามนะครับ ไม่อยากเปิดหัวข้อหลายกระทู้ ผมเคยซื้อไฟเลี้ยวของแดชมาเปลี่ยนชุดหน้าอ่ะครับแต่ปัญหาคือไฟเลี้ยวไม่กระพริบอ่ะครับติดแต่ไม่กระพริบ สาเหตุที่ต้องการเปลี่ยนเพราะรู้สึกว่าไฟเลี้ยวด้านหน้าจะเกะกะมากเวลารถติดหรือไปในที่แคบๆเลยอยากเปลี่ยน ไม่แน่ใจว่าเป็เพราะวัตไม่เท่าของเดิมหรือป่าวเพราะไฟเลี้ยวของแดชที่ซื้อมามันแค่ 10 วัตเองส่วนไฟเลี้ยวของเดิมจะอยู่ที่ 21 วัต แต่ลองต่อโดยที่ไม่ถอดขั่วเดิมออกกลับกระพริบปกติแต่ถ้าใส่เฉพาะของแดชจะไม่กระพริบ งง ครับช่างที่ร้านเองก็ งง เขาบอกไม่เคยเจอปัญหานี้ปกติรถทั่วไปเอาไฟเลี้ยวอะไรมาใส่มันก็ต้องกระพริบ..ยังไงก็รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับเผื่อมีคำแนะนำดีๆ........ขอบคุณครับผม
sparow
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Medium_Man

micky-spory@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 04:46:13 PM »

ชุดหน้า ของ CBR 150 กับ 250 สามารถใส่กันได้คับ...
ส่วนไฟเลี้ยวเคยมีกระทู้นึงเคยบอกไว้ในบอร์ดนี้แหละ หรือไม่ก็ห้อง D.I.Y ผมจำไม่ได้แล้ว
ว่าต้องใส่ดีเลย์อะไรสักอย่างเนี่ยแหละคับ....

**

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2011, 03:58:37 AM »

ขอบคุณมากครับผมเดี๋ยวจะลองค้นหาดูครับ....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์