CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอมอเตอร์ไซค์เลี้ยวตัวหน้าครับ  (อ่าน 7918 ครั้ง)
Natthanand
I'm CBRsCLUB

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:56:25 AM »

>:(  ผมก็เคยเจอแบบคุณ แบบ เด็กแว้นขับตัดหน้าไฟเลี้ยวไม่เปิด  เบรกจนล้อปัด กลิ้งเลย.. ถ้าไม่เบรก ก็ชนมัน ถ้าเบรกเราก็เจ็บ เคลียไม่ได้เรียก 191  โทร 5-6 ที ไม่มีคนรับสาย ( 191 ไทยห่วยแตกมากขอบอก ใครใกล้ตาย ได้ตายสมใจเพราะ 191)   ท้ายสุด เคลียไม่ได้ มันไม่มีตัง...เลยยืนบ่นกะตัวเอง ถึงคราวซวย รถก็พัง แถมเจ็บตัว.....นับจากวันนั้น ผมสัญญากะตัวเอง..ถ้าใครมาตัดหน้าอีก ผมจะไม่เบรกให้เจ็บตัว แต่ จะชนมัน แล้วบอกว่าไม่มีตัง..อย่างน้อย ไม่ได้เสียเปรียบคนเดียว และไม่ได้เจ็บคนเดียวอย่างครั้งที่ผ่านมา  !wanwan

กรณีเดียวกันกับผมเลยพี่  สุดยอดล่ะประเทศไทย >%REDD >%REDD

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

dodamde
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 05:23:22 AM »

ก็แบบนี้ไง ผมถึงไม่คอยนับถือตำรวจเท่าใหร่
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 06:11:53 AM »

ทำใจครับ...คนไม่เป็นอะไรก้อดีแล้วครับ~

ZhuGELiangg
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #23 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 06:34:29 AM »

ใจคนเรา คิดจะชนอะ ชนไม่ลงหรอกครับเชื่อผมสิ  ผมเคยทีนึง เบรกล้อปัด ดีนะไม่ล้ม  คนเราเวลาเห็นอะไรข้างหน้า แค่เสี้ยววินาที คิดไรไม่ทัน จิง ๆ นะ  อยากชนใจจะขาด แต่ร่างกายมันดันเบรกอัติโนมัติ

(แต่ถ้าผมใช้รถยนต์ ผมไม่เบรกให้นะ ชนก่อน แล้วเคลียให้ ดัดนิสัย)

ผมถามว่า ถ้าชนเค้าแล้ว เค้าจะอ้างเรียกค่าเสียหายเราได้มั้ยว่า  เค้าถูกเราชน  น่าหนักใจ สงสารคนไม่ผิดอะครับ

ทำใจครับ สู้ ๆ  ทีหลัง เห็น ก็ระวังนะครับ เป็นห่วง 
timezxzx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 06:49:47 AM »

ทำใจครับกะเด็กพวกนี้ผิดแล้วยังจะให้พวกเอามีดมาขู่เขาอีก เศษสังคมครับอย่าไปอะไรกะมันมาก ถ้าอยู่ข้างบ้านนะตูจะจัดแม่งงามๆ l6(ขอภัยที่ใช้คำหยาบเห็นใจพี่เขาครับ) อ่อแล้วสถานที่เกิดเหตุอยู่ จ. แถวใหนเอ่ย บอกกันเพื่อให้เพื่อนๆ cbr ระวังเด็กพวกนี้กันครับ
tineny

« ตอบ #25 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:01:12 AM »

ทำใจครับกะเด็กพวกนี้ผิดแล้วยังจะให้พวกเอามีดมาขู่เขาอีก เศษสังคมครับอย่าไปอะไรกะมันมาก ถ้าอยู่ข้างบ้านนะตูจะจัดแม่งงามๆ l6(ขอภัยที่ใช้คำหยาบเห็นใจพี่เขาครับ) อ่อแล้วสถานที่เกิดเหตุอยู่ จ. แถวใหนเอ่ย บอกกันเพื่อให้เพื่อนๆ cbr ระวังเด็กพวกนี้กันครับ

อธิบายยังไงดีเอ่ย

จุดเกิดเหตุ ก็อยู่ในกรุงเทพนี่หละ

ผมก็อธิบายไม่ถูกด้วยสิ ไม่ได้ไปแถวนั้นบ่อยๆ เอารูปไปดูละกัน

By tinenest at 2011-05-09

tineny

« ตอบ #26 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:04:16 AM »

แก้ไข รูปเล็กดูไม่ออก

By tinenest at 2011-05-09

clashlove

« ตอบ #27 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:13:28 AM »

เป็นกำลังใจให้คับ อย่าไปยอมครับพวกนี้ กับพวกไม่มีระเบียบจราจร
เจอมาเยอะครับทั้งขี่ย้อนศร(ไม่พอแถมเปิดไฟสูงใส่เราอีก) เลี้ยวรถตัดหน้า (แท็กซี่ตัวดีเลย)

อยากให้เมืองไทยตอนออกใบขับขี่ยากๆแบบต่างประเทศจัง เมืองไทยออกใบขับขี่ง่ายไปคับคนเลยไม่มีคุณภาพทำให้อุบัติเหตุเยอะ

แถวบ้านผมสอบใบขับขี่รถยนต์ยังมียัดค่าน้ำชาอีก  เจอมากับตัวเลยคับ l12

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 08:03:05 AM »

ดีแล้วครับที่ได้ 700 ก็ยังดีกว่า สหบาทานั่นแหล่ะ

ขอให้รถเสร็จไวไวนะครับ ระวังมากเป็น 2 เท่าด้วย  ;)

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
up2thep

:::Extreame Ways:::

« ตอบ #29 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 08:51:39 AM »

เล่าเรื่องรายละเอียดเพิ่ม ในตอนแรกคู่กรณีผมให้เพื่อนที่ซ้อนกันมาเข้าไปเรียกพวกในร้านเกมส์ออกมา

มีวัยรุ่นออกมา 1 คน เอามีดยาวประมาณเกือบๆศอกเสียบเอวออกมาด้วย เหมือนจะออกมาเอาเรื่องผม

ตอนหลังสอบถาม ชาวบ้านที่อยู่ในระแวกที่ไม่ใช่พวกนั้นได้ความมาว่า คู่กรณีผมมีคดีติดอยู่ด้วย เรื่อง เอามีดไปฟันหัวชาวบ้านเขา

ปล.เพิ่งเห็นหัวกระทู้ว่าพิมพ์ผิด แถมในเนื้อหาก็ผิดเยอะเลย ขอโทษด้วยครับ

edit อย่างไงครับนิ หาไม่เจอ

อ้าวอ่านตรงนี้สะดุด พี่ตำรวจในท้องที่ไม่ทราบประวัติเลยเหรอครับ ถึงยอมปล่อยเกาะ กับคำว่า ตำรวจเขาบอกว่า แล้ว จะไปเรียกอะไรกับเขาได้  !sadsad

กายพร้อม ใจพร้อม รถพร้อม สภาพอากาศพร้อม เส้นทางที่ท้าทายก็รอยู่ข้างหน้าให้คุณทะยานไปเสมอ
trllang
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #30 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 09:17:33 AM »

ถึงขั้นพกมีดออกมาขู่เเล้วตอนนั้นตำรวจไม่อยู่หรอครับ

เดิมๆเติม e85
noppadoll

« ตอบ #31 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:02:08 PM »

อ้าว....แถวบ้าน ผมเลย นะเนี่ย แถวนี้เป็น ถนน 4 เลนส์ครับ แต่...วิ่งได้จริงๆ 2 เลนส์ ที่เหลือ เอาไว้ จอดรถ ครับ แล้ว ถนน เส้น นี้ เกิด อุบัติเหตุ บ่อยๆ  โดยเฉพาะ มอไซค์ ครับ พวกเด็กแว้น เยอะครับ เพราะใกล้แหล่ง ร้านมอไซค์
ยังไงก็ ขอให้ หายไวๆ นะครับ
noppadoll

« ตอบ #32 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:02:20 PM »

อ้าว....แถวบ้าน ผมเลย นะเนี่ย แถวนี้เป็น ถนน 4 เลนส์ครับ แต่...วิ่งได้จริงๆ 2 เลนส์ ที่เหลือ เอาไว้ จอดรถ ครับ แล้ว ถนน เส้น นี้ เกิด อุบัติเหตุ บ่อยๆ  โดยเฉพาะ มอไซค์ ครับ พวกเด็กแว้น เยอะครับ เพราะใกล้แหล่ง ร้านมอไซค์
tineny

« ตอบ #33 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:37:18 PM »

อ้าว....แถวบ้าน ผมเลย นะเนี่ย แถวนี้เป็น ถนน 4 เลนส์ครับ แต่...วิ่งได้จริงๆ 2 เลนส์ ที่เหลือ เอาไว้ จอดรถ ครับ แล้ว ถนน เส้น นี้ เกิด อุบัติเหตุ บ่อยๆ  โดยเฉพาะ มอไซค์ ครับ พวกเด็กแว้น เยอะครับ เพราะใกล้แหล่ง ร้านมอไซค์

ยังไม่ถึงช่วงที่เป็นถนน 4 เลนครับ เป็น 2 เลนรถวิ่งสวน

เล่าเรื่องรายละเอียดเพิ่ม ในตอนแรกคู่กรณีผมให้เพื่อนที่ซ้อนกันมาเข้าไปเรียกพวกในร้านเกมส์ออกมา

มีวัยรุ่นออกมา 1 คน เอามีดยาวประมาณเกือบๆศอกเสียบเอวออกมาด้วย เหมือนจะออกมาเอาเรื่องผม

ตอนหลังสอบถาม ชาวบ้านที่อยู่ในระแวกที่ไม่ใช่พวกนั้นได้ความมาว่า คู่กรณีผมมีคดีติดอยู่ด้วย เรื่อง เอามีดไปฟันหัวชาวบ้านเขา

ปล.เพิ่งเห็นหัวกระทู้ว่าพิมพ์ผิด แถมในเนื้อหาก็ผิดเยอะเลย ขอโทษด้วยครับ

edit อย่างไงครับนิ หาไม่เจอ

อ้าวอ่านตรงนี้สะดุด พี่ตำรวจในท้องที่ไม่ทราบประวัติเลยเหรอครับ ถึงยอมปล่อยเกาะ กับคำว่า ตำรวจเขาบอกว่า แล้ว จะไปเรียกอะไรกับเขาได้  !sadsad

พี่ท่านตำรวจยังไม่มีการเปิดดูประวัติอะไรทั้งนั้นแหละครับ ได้แต่พูดปัดๆ ตลอดเลย พอบอกมีกล้องวงจรปิดให้ไปยืนยันให้ทีก็บอกให้ผมไปดูเอาเอง เพราะคู่กรณีผมก็ไม่ยอมรับผิดซะด้วย

พอไปดูกล้อง มีชายมาจากไหนไม่ทราบเหมือนกับว่ารู้จักกัน ทำมาเป็นพูดว่า ถ้าให้เด็กมันกลับคำว่าไม่ได้เลี้ยวอะไรทั้งนั้น แต่ผมเบรคล้มเองเฉยๆ ผมก็ผิดคนเดียว

พอถึงตรงนี้ผมก็ไม่คิดอะไรต่อละ เพราะคงไม่ได้อะไรจากคนพวกนี้แน่ๆ กล้องก็ดัน มีภาพมุมไม่กว้าง สุดแค่หน้าร้านที่เกิดเหตุ แต่ถาพเด็กมันเลี้ยวรถไป ไม่มี มุมกล้องไม่ถึง

เซ็งอีกรอบ  เช้านี้ปวดแขนกะขามากมาย

casanovas

« ตอบ #34 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:51:39 PM »

เอ้ ความจริง เราจะแซงขวา แต่มันดันเลี้ยวขวาโดยไม่เปิดไฟเลี้ยว นี่ มันก็ผิดนะครับ แล้วเราเปิดไฟเลี้วแซงมั้ยครับ ถ้าเราเปิด เราก็ไม่ผิดนะ ถือว่าขับขี่โดยประมาท เราเบรคกะทันหัน ถ้าขี่ไปปกติ มันก็ไม่ต้องเบรคใช่มะ กรณ๊แบบนี้ แล้วตำรวจมาพูดแบบนี้ แสดงว่า ตำรวจอาจจะรู้จักเด็กพวกนี้ ไม่งั้น ตำรวจเค้าต้องรู้ดิครับ ว่ามันมีคดีติดตัว ก็จับตามหมายจับได้นี่ครับ ส่วนไอ้ที่พกมีดออกมา ถ้าตอนตำรวจอยู่ ตำรวจก็น่าจะ กัน และนำตัวไปโรงพักนะครับ ข้อหาพกพาอาวุธมีดไปในที่สาธารณะ โดยไม่ได้รับอนุญาตนะครับ ส่วนรถคู่กรณี ถ้าไม่มีอะไร ก็ควรจะยึดแล้วทำการเปรียบเทียบปรับนะครับ เพราะเด็กแว๊น อย่างน้อย ก็ไม่มีใบขับขี่ ไม่พกบัตรประชาชน แน่นอน

แนะนำครับ กรณีแบบนี้ ถ้าคุย ณ จุดเกิดเหตุไม่รู้เรื่อง ให้ถ่ายรูปรถเราล้ม กะสภาพโดยรอบว่าเกิดได้ยังไง แล้วไปคุยที่โรงพักดีกว่าครับ ให้พวกสอบสวนคุยดีกว่า ให้สายตรวจ หรือจราจรคุย เพราะพวกนี้ บางทีก็รู้จักกับเด็กพวกนี้ ครับ
dancbri
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับหุ้มงานสติกเกอร์เคฟล่า 082-4976929

« ตอบ #35 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 05:04:58 PM »

ขอเซ็งด้วยคนครับ
Robin
^^ ชื่อเบียร์ ครับ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ครั้งแรกในชีวิต

« ตอบ #36 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 05:39:41 PM »

คล้ายของผมเลย แต่ผมโชคดีไม่ล้ม

ของผมรอจะเลี้ยวขวา พอรถว่างก็ออกตัวเลี้ยว แต่มีfino แต่ง มันขับปาดหน้าผมตอนเลี้ยวขวา  แถมมันขับมือเดียวด้วยอีกมือคุยโทรศัพท์ เกือบชนผมเบรคสุดแรงเกือบชนมัน รถเกือบล้ม ดีว่าขายันพื้นทันเลยงัดขึ้นมา >:(

mhom
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

facebook/parkpuen

« ตอบ #37 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 10:51:30 PM »

โกรธแทนเลยเจ็บใจมากมาก เบื่อจริงๆกะเด็กแว๊น เพิ่มแตอีกซัก 2 ตัว ตัวเดียวหูก็อื่อละ แล้วก็บีบอัดหูมัน หูเราอุดดีดีละ >:(
tineny

« ตอบ #38 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 11:08:58 PM »

เอ้ ความจริง เราจะแซงขวา แต่มันดันเลี้ยวขวาโดยไม่เปิดไฟเลี้ยว นี่ มันก็ผิดนะครับ แล้วเราเปิดไฟเลี้วแซงมั้ยครับ ถ้าเราเปิด เราก็ไม่ผิดนะ ถือว่าขับขี่โดยประมาท เราเบรคกะทันหัน ถ้าขี่ไปปกติ มันก็ไม่ต้องเบรคใช่มะ กรณ๊แบบนี้ แล้วตำรวจมาพูดแบบนี้ แสดงว่า ตำรวจอาจจะรู้จักเด็กพวกนี้ ไม่งั้น ตำรวจเค้าต้องรู้ดิครับ ว่ามันมีคดีติดตัว ก็จับตามหมายจับได้นี่ครับ ส่วนไอ้ที่พกมีดออกมา ถ้าตอนตำรวจอยู่ ตำรวจก็น่าจะ กัน และนำตัวไปโรงพักนะครับ ข้อหาพกพาอาวุธมีดไปในที่สาธารณะ โดยไม่ได้รับอนุญาตนะครับ ส่วนรถคู่กรณี ถ้าไม่มีอะไร ก็ควรจะยึดแล้วทำการเปรียบเทียบปรับนะครับ เพราะเด็กแว๊น อย่างน้อย ก็ไม่มีใบขับขี่ ไม่พกบัตรประชาชน แน่นอน

แนะนำครับ กรณีแบบนี้ ถ้าคุย ณ จุดเกิดเหตุไม่รู้เรื่อง ให้ถ่ายรูปรถเราล้ม กะสภาพโดยรอบว่าเกิดได้ยังไง แล้วไปคุยที่โรงพักดีกว่าครับ ให้พวกสอบสวนคุยดีกว่า ให้สายตรวจ หรือจราจรคุย เพราะพวกนี้ บางทีก็รู้จักกับเด็กพวกนี้ ครับ

ที่ท่านว่า ผมจะแซง แล้วเปิดไฟเลี้ยวหรือเปล่า ยอมรับผิดครับ ว่าไม่ได้เปิด แต่ผมอยู่ริมเลนชิดเส้นด้านขวานะครับ ส่วนคันที่ปาดหน้าผมอยู่ค่อนไปทางซ้ายของรถผม แล้วจู่ๆ เลี้ยวขวาปาดหน้าผม ก็แล้วแต่นะท่านว่า ท่านจะว่าใครผิดเพราะผมก็ได้แต่เอามาบอกๆกันเฉยๆ เพราะท่านก็ฟังความจากผมด้านเดียวนี่นา

ส่วนที่บอกว่าทำไมเด็กมันถือมีกออกมาแล้วตำรวจไม่เห็น ก็เป็นเพราะ ตั้งแต่เกิดเหตุ จนแยกย้าย ไม่มีหมาต๋าคนไหนมาดูเลยสิครับ โทรไปเรียกก็แล้ว รอก็แล้ว ไปเรียกเองถึงโรงพักก็แล้ว แถมพูดจาแบบว่าไม่คิดจะช่วยเหลือกันเลย

จะให้ผมทำอย่างไรหละครับ แต่ผมก็พลาดหละ เพราะลืม ไม่ได้พูดเรื่องเด็กมันถือมีดออกมาจากร้าน แล้วก็จำไอ้คนที่ถือไม่ได้ด้วยหละ เพราะมันมีกันหลายคนเลยอะ

kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #39 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 12:08:18 AM »

อยากจะชี้แจงให้ฟังเฉย ๆ นะครับ
คือไอกรณีอย่างนี้น่ะครับ
อย่างที่ตำรวจบอกน่ะถูกต้องครับ
เพราะมันไม่ได้เฉี่ยวชนกัน เรียกได้ว่าไม่มีคู่กรณีน่ะครับ
ก็เลยไปเรียกร้องเอาอะไรกับเค้าทางด้านกฏหมายไม่ได้น่ะครับ
หรือถ้าเกิดเฉี่ยวชนกันจริง ๆ ขึ้น
เราไปชนด้านท้ายเค้า เผลอ ๆ เราก็จะกลายเป็นฝ่ายผิดเองซะอีก  :-X
กรณีแบบนี้ถ้าคุยกันดี ๆ แล้วไม่รู้เรื่อง
อย่าไปต่อความยาว สาวความยืดเลยครับ
คิดเสียว่าฟาดเคราะห์ไปจะดีที่สุด
ดีกว่าเจอพวกเจ้าถิ่นแรง ๆ หรือพวกของแรง
จะเสียมากกว่านั้นน่ะครับ  <cry
คนสมัยนี้ร้อน ๆ ทั้งนั้นครับ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์