CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอมอเตอร์ไซค์เลี้ยวตัวหน้าครับ  (อ่าน 7898 ครั้ง)
tineny
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:47:57 AM »

วันนี้ วันซวยของผมเลยทีเดียว ช่วงเวลาประมาณบ่าย 3 โมง ผมขี่ไปแถวๆสายใหมกำลังจะไปหาลูกค้า

ถนนบริเวณนั้น เป็นถนน1เลนรถวิ่งสวนทางกัน อยู่ดีๆมอเตอร์ไซค์ คันหน้าดันชลออย่างรวดเร็วและเลี้ยวขวาจะไปเข้าร้านเกม

แถมไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด นึกจะเลี้ยวก็เลี้ยว ผมก็คิดว่าจะแซงเจ้ามอเตอร์ไซค์คันนี้อยู่พอดี

พอเริ่มเร่งความเร็ว คันหน้าดันเบรคเบาๆแล้วเลี้ยวทันที ผมเบรคสุดแรงจนรถเกือบจะหยุดเพื่อไม่ให้ขนมอเตอร์ไซค์คันนั้น

แต่เจ้ากรรม ดันเสียหลักตอนรถจะหยุดแล้วล้มไปในที่สุด พอข็นรถเข้าข้างทางได้เลยลองเคลียดู

สรุปว่าเคลียไม่ลง เลยไปหาตำรวจ เพื่อนๆรู้ไหมครับว่าตำรวจสายใหมพูดว่าอะไร

ตำรวจถามว่า แล้วได้ชนกันไหม ผมตอบว่า ไม่ได้ชนเพราะผมเบรคทัน ตำรวจเขาบอกว่า แล้ว จะไปเรียกอะไรกับเขาได้

ซะงั้น... อะไรกันนี่ ผมโดนตัดหน้า ผมเบรคเพื่อไม่ให้เด็กมันเจ็บตัว ผมล้ม ผมเจ็บ รถผมเสียหาย แต่ตำรวจพูดกับผมแบบนี้

รู้งี้ผมไม่เบรค ชนมันไปแรงๆ ซะดีไหมนี่ จะได้เรียกได้ถนัดๆหน่อย

เลยออกมาตั้งหลัก ซักพัก กลับไปที่ๆเกิดเหตุใหม่ มาเคลียกันใหม่ ทางนั้นเขาคนพื้นที่ เริ่มมีพวกและญาติๆ เดินมาลุมล้อมผม

จะไม่ยอมชดใช้ค่าเสียหาย ผมเลยค่อยๆคุย ตกลก เขาจ่ายมาให้ผม 700 บาท

เซ็งครับ ยอมรับนะครับว่า ผมจะแซง แต่ทางนั้นเขาไม่มีทีท่าว่าจะเลี้ยวขวาเลย ผมก็จะแซงขวาด้วย ไม่ผิดกฎหมายใช่ไหมครับ

เลยกลับมาซับน้ำตาที่บ้าน เพราะรถสุดที่รักเจ็บ

รายการ อะไหล่ที่เสียหาย

1.แฟริ่งข้างไฟหน้าเป็นรอยถึงเนื้อดำและแตกตรงมุม
2.แฟริ่งข้างชิ้นใหญ่เป็นรอย (อันนี้ผมไม่ซีเรียส)
3.ไฟเลี้ยวขวาด้านหน้าฉีก
4.พักเท้าคนขี่งอ  (อันนี้ผมไม่ซีเรียส)
5.ครอบท่อเป็นรอย  (อันนี้ผมไม่ซีเรียส)
6.มือเบรคงอ
7.ตุ้มปลายแฮนขวา (อันนี้ผมไม่ซีเรียส)

เซ็งครับ

Joe Sparrow
เกิดมาเพื่อ. . .สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 'รถ' ,, ><'
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ibanez_joe20th@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:49:45 AM »

!dead    สู้ ๆ !! นะครับ  l13

tineny

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:54:34 AM »

ไฟเลี้ยวที่ฉีก หรือถ้าไม่แกะออกมาดู ผมก็เรียกหักหละ

Uploaded with ImageShack.us

By tinenest at 2011-05-09

tineny

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:57:44 AM »

จากรูป ผมว่าจะเอากาวตราช้างหยอดตรงที่ฉีกดูเพราะมันเป็นยางๆน่าจะติดแน่นอยู่

ไม่อยากเสียเงินซื้อ ไฟเลี้ยวเพราะโทรไปถามราคามา 900 บาท แทบลมจับ

ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:16:28 AM »

:-\ :-\ :-\ :-\

tineny

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:19:19 AM »

เล่าเรื่องรายละเอียดเพิ่ม ในตอนแรกคู่กรณีผมให้เพื่อนที่ซ้อนกันมาเข้าไปเรียกพวกในร้านเกมส์ออกมา

มีวัยรุ่นออกมา 1 คน เอามีดยาวประมาณเกือบๆศอกเสียบเอวออกมาด้วย เหมือนจะออกมาเอาเรื่องผม

ตอนหลังสอบถาม ชาวบ้านที่อยู่ในระแวกที่ไม่ใช่พวกนั้นได้ความมาว่า คู่กรณีผมมีคดีติดอยู่ด้วย เรื่อง เอามีดไปฟันหัวชาวบ้านเขา

ปล.เพิ่งเห็นหัวกระทู้ว่าพิมพ์ผิด แถมในเนื้อหาก็ผิดเยอะเลย ขอโทษด้วยครับ

edit อย่างไงครับนิ หาไม่เจอ

aromoji
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผมชื่อ ขวัญ นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

jetdo_kung@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:31:15 AM »

!sadsad !sadsadแย่เลยนะครับ... <cry <cry

Songklod

t_throngklod@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:33:10 AM »

เสียใจด้วยครับน่าเห็นใจมากต้องมาเจอกับเด็กพวกนี้ ขยะสังคมจริงๆ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

Uploaded with ImageShack.us
artigonCBR
I LOVE CBR +

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:38:34 AM »

เเถวไหนครับ จะได้บอกเพื่อนๆให้ระวังไว้ (อย่าไปซีเรียสกับเด็กร้านเกมส์ครับ พวกนี้หมาหมู่) >yes >yes >yes
อ้อ...เเล้วเรื่องที่เด็กคนนั้นมีคดีฟันหัวชาวบ้านมานั่นอ่ะนะ มันก็การันตีความเลวของมันได้อยู่เเล้ว l6 l6 l6
คิดว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ^^  :-X :-X :-X คราวหน้าคราวหลังระวังให้มากๆนะครับ...สู้ๆ^^ l8 l8 l8
(ถ้ามันเอามีดเล่มนั้นออกมาจะมาฟันท่านละก็...เอา.38 สวนไปเลยครับให้รู้มั่งว่าอะไรไวกว่ากัน 555+)   !>>) !>>) !>>)

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:44:12 AM »

เเถวไหนครับ จะได้บอกเพื่อนๆให้ระวังไว้ (อย่าไปซีเรียสกับเด็กร้านเกมส์ครับ พวกนี้หมาหมู่) >yes >yes >yes
อ้อ...เเล้วเรื่องที่เด็กคนนั้นมีคดีฟันหัวชาวบ้านมานั่นอ่ะนะ มันก็การันตีความเลวของมันได้อยู่เเล้ว l6 l6 l6
คิดว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ^^  :-X :-X :-X คราวหน้าคราวหลังระวังให้มากๆนะครับ...สู้ๆ^^ l8 l8 l8
(ถ้ามันเอามีดเล่มนั้นออกมาจะมาฟันท่านละก็...เอา.38 สวนไปเลยครับให้รู้มั่งว่าอะไรไวกว่ากัน 555+)   !>>) !>>) !>>)

หุหุ เอาแบบว่าไม่ต้องขยับหลบ  l11 l11
[-[T]omy-]
The Boy ซอย The Girl จน The Girl นั้น Me ครรข์ The Boy ซอย ทุก วัน จน The Son ออก มา เดิน

sถไม่มี voขี่ได้ป่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:45:24 AM »

เป็นผมน่ะ ถ้ารู้ตัวว่าตัวเองเบรคไม่ทันหรือเบรคไม่อยู่ล่ะก็ ไม่เบรคล่ะครับ เจ็บตัวป่าว   ได้ค่าทำขวัญมา 700 คุ้มไหมนั้น ชนให้มันตายซะหนักโลกใบนี้จังl8 l8 l8 l12 l12 l12 l6

Joe Sparrow
เกิดมาเพื่อ. . .สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 'รถ' ,, ><'
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ibanez_joe20th@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:46:42 AM »

เป็นผมน่ะ ถ้ารู้ตัวว่าตัวเองเบรคไม่ทันหรือเบรคไม่อยู่ล่ะก็ ไม่เบรคล่ะครับ เจ็บตัวป่าว   ได้ค่าทำขวัญมา 700 คุ้มไหมนั้น ชนให้มันตายซะหนักโลกใบนี้จังl8 l8 l8 l12 l12 l12 l6

>A@$%^^ l15  สรวดยอดดด !!!!     l13 !goodjob >coooool

BOCBR150
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

CBR คือราชาบนท้องถนน

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 03:57:14 AM »

>:(  ผมก็เคยเจอแบบคุณ แบบ เด็กแว้นขับตัดหน้าไฟเลี้ยวไม่เปิด  เบรกจนล้อปัด กลิ้งเลย.. ถ้าไม่เบรก ก็ชนมัน ถ้าเบรกเราก็เจ็บ เคลียไม่ได้เรียก 191  โทร 5-6 ที ไม่มีคนรับสาย ( 191 ไทยห่วยแตกมากขอบอก ใครใกล้ตาย ได้ตายสมใจเพราะ 191)   ท้ายสุด เคลียไม่ได้ มันไม่มีตัง...เลยยืนบ่นกะตัวเอง ถึงคราวซวย รถก็พัง แถมเจ็บตัว.....นับจากวันนั้น ผมสัญญากะตัวเอง..ถ้าใครมาตัดหน้าอีก ผมจะไม่เบรกให้เจ็บตัว แต่ จะชนมัน แล้วบอกว่าไม่มีตัง..อย่างน้อย ไม่ได้เสียเปรียบคนเดียว และไม่ได้เจ็บคนเดียวอย่างครั้งที่ผ่านมา  !wanwan

gtr16
กินไม่ได้แต่เท่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ถึงขับช้าแต่ก็เท่

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:06:02 AM »

ผมเชื่อครับว่าบาปกรรมมีจริง ใครทำอะไรไว้ก็ต้องรับสิ่งนั้น ไอ้เด็กร้านเกมส์(ที่ไม่ดีอะ) ขยะสังคมจริงๆ แต่สำหรับผมหลบเท่าที่หลบได้ เพราะเอ็นดูเขาเอ็นเราขาด เซฟตัวเองก่อนค่อนเซฟคนอื่น อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ

Cherry Man
หนึ่งก้าวเล็ก ...คือหนึ่งก้าวต่อไปที่ยิ่งใหญ่ +.+

http://img90.imageshack.us/img90/3012/umbrellacorp

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:07:49 AM »

เคยเจอครับไอ้ขับๆก็เลี้ยว...แต่เคราะห์ยังดีอ่านเกมส์มันออกอยู่...หลังๆมาปาดหน้าแทนเป็นการปลอบใจ >A@$%^^ >A@$%^^ >A@$%^^

kab5
ลดความอยากได้ พอกับใจตัวเอง แล้วความสุขจะมาหาเอง

game5555@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:10:48 AM »

วัยรุ่นสมัยนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับ ผมก็เป็นวัยรุ่นอายุ15 แต่รักความสงบ(ใจผู้ใหญ่อะนะ)ไม่ไปหาเรื่องใครแต่มีคนมาหาเรื่องเต็มเลย l15 ทั้งๆที่ไม่ได้ไปก่อนเรื่องให้ใครแต่มันก็ยังจะหาเรื่องให้ได้  l12โลกเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ
tineny

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:12:27 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ผมก็ได้แต่ทำใจนั่นหละครับ

ที่เอารูปลงเฉพาะไฟเลี้ยวเพราะเห็นหลายๆคนไฟเลี้ยวหักแล้วเสียเงินเบิกศูนย์ใหม่ แพงได้ใจ

ตอนนี้ผมซ่อมไฟเลี้ยวไปเรียบร้อยแล้ว แน่นๆเหมือนเดิมแล้ว โดยเอากาวตราช้างหยอด แน่นปึก ไม่เสียเงินซื้อใหม่

กันร้อนท่อ เดี๋ยวว่างๆเอาสีโป้ว แล้วซื้อสีพ่นเอง

ส่วนแฟริ่งที่แตกมุม เดี๋ยวว่างๆ เชื่อมด้านในแล้วโป้ว แล้วทำสีใหม่เอง

ไม่งั้นเดี๋ยวเกินงบ 700 ที่ได้มา

เซ็งอีกรอบ

sparow
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Medium_Man

micky-spory@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:18:14 AM »

เล่าเรื่องรายละเอียดเพิ่ม ในตอนแรกคู่กรณีผมให้เพื่อนที่ซ้อนกันมาเข้าไปเรียกพวกในร้านเกมส์ออกมา

มีวัยรุ่นออกมา 1 คน เอามีดยาวประมาณเกือบๆศอกเสียบเอวออกมาด้วย เหมือนจะออกมาเอาเรื่องผม

ตอนหลังสอบถาม ชาวบ้านที่อยู่ในระแวกที่ไม่ใช่พวกนั้นได้ความมาว่า คู่กรณีผมมีคดีติดอยู่ด้วย เรื่อง เอามีดไปฟันหัวชาวบ้านเขา

ปล.เพิ่งเห็นหัวกระทู้ว่าพิมพ์ผิด แถมในเนื้อหาก็ผิดเยอะเลย ขอโทษด้วยครับ

edit อย่างไงครับนิ หาไม่เจอ
มันน่านัก...เด็กเวรพวกนี้นี่... l6
ยกคลับไปตืบมัน...555...
พูดเล่นนะคับ...แต่คิดจิง... l15

kab5
ลดความอยากได้ พอกับใจตัวเอง แล้วความสุขจะมาหาเอง

game5555@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:21:19 AM »

ใจเย็นพี่ ไปตืบก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมากแค่ได้ความสะใจเดี่ยวมันก็จางไปอีก l8 ผมว่าลองให้มันคิดดูซะบางว่าคนที่ตั้งใจไม่ให้โดนน๊ะเขาหวังดีแค่ไหน >A@$%^^
[-[T]omy-]
The Boy ซอย The Girl จน The Girl นั้น Me ครรข์ The Boy ซอย ทุก วัน จน The Son ออก มา เดิน

sถไม่มี voขี่ได้ป่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 04:30:36 AM »

>:(  ผมก็เคยเจอแบบคุณ แบบ เด็กแว้นขับตัดหน้าไฟเลี้ยวไม่เปิด  เบรกจนล้อปัด กลิ้งเลย.. ถ้าไม่เบรก ก็ชนมัน ถ้าเบรกเราก็เจ็บ เคลียไม่ได้เรียก 191  โทร 5-6 ที ไม่มีคนรับสาย ( 191 ไทยห่วยแตกมากขอบอก ใครใกล้ตาย ได้ตายสมใจเพราะ 191)   ท้ายสุด เคลียไม่ได้ มันไม่มีตัง...เลยยืนบ่นกะตัวเอง ถึงคราวซวย รถก็พัง แถมเจ็บตัว.....นับจากวันนั้น ผมสัญญากะตัวเอง..ถ้าใครมาตัดหน้าอีก ผมจะไม่เบรกให้เจ็บตัว แต่ จะชนมัน แล้วบอกว่าไม่มีตัง..อย่างน้อย ไม่ได้เสียเปรียบคนเดียว และไม่ได้เจ็บคนเดียวอย่างครั้งที่ผ่านมา  !wanwan

ผมก็มีเหตุการณ์เหมือนพี่นี้แหละ  เบรคแล้วชน ชนแล้ว ?? แต่เครียจบ น่ะ แต่กว่าจะจบก็นานมากๆ พอเสร๊จแล้วไปซ่อมใช้ประกันชั้น1 ของคู่กรณีนี้แหละ ตอนซ่อมรอยลึก แต่รอยลึกนั้นหายไป แต่ดันได้รอ อื่นๆตามมาเต็มเลย เหมือนๆเอารอใหญ่ แค่รอยเดียว ไปแลกกะ รอย เล็กๆ หลายๆ รอย ไม่ไหวๆประกันห่วยมาก ผมเลยสัญญาว่าต่อไปนี้ถ้าเบรกไม่อยู่หรือ เบรคไม่ทั้น และจะทำให้เราเจ็บตัว ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องกดมันและ เบรคเนี้ย  l6 l6 l6 l6 l6

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์