CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง CBR 150i  (อ่าน 3045 ครั้ง)
Soyu
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ไร้สังกีด

« เมื่อ: 25, เมษายน 2011, 11:29:33 PM »

คืออยากจะทราบว่า เมื่อครบระยะ รัน-อิน ที่เราต้องเข้าศูนย์ในการ ตรวจเช็ค และเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  จำเป็นไมว่าต้องใช้น้ำมันเครื่องจากทางศูนย์เท่านั้น แล้ว น้ำมันเครื่องที่ศูนย์ทำการเปลี่ยนให้เรานั้น คุณภาพเป็นเช่นไร เพราะเห็นบางคนก้ซื้อน้ำมันเครื่องจากนอกศูนย์เข้าไปเปลี่ยนได้ บางคน ก้บอกว่า ถ้าใช้น้ำมันเครื่องจากนอกศูนย์ แล้วรถจะไม่อยุ่ในประกัน

รบกวนผู้ที่ผ่านเรื่องแบบนี้ มาช่วยตอบให้หายคล่องใจหน่อยครับ ผมสงสัยมากเลย ขอบคุณมากครับ !goodjob

akekung
โค๊ด:
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 12:04:53 AM »

มันอยู่ในประกันเปลี่ยนฟรีไม่ต้องคิดอะไรมาก  ใช้สิทธิ์ให้เติมที่ 

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 12:16:35 AM »

ใช้สิทธิ์ไปให้ครบเถอะครับ หลังจากนั้นค่อยลองใช้ด้วยตัวเองดู ( ผมเองก็ใช้สิทธิ์จนครบนะ อย่าไปซีเรียส )

ถ้าไม่ชอบของศูนย์แต่กลัวหลุดประกัน ก็ง่ายๆ เลย คือ กลับมาถ่ายน้ำมันเครื่องของศูนย์ทิ้งที่บ้าน แล้วหลังจากนั้นก็เติมตามใจเราโล้ด

pong+
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 04:33:10 AM »

l12 l12 l12 ศูนย์ไปก่อนครับหมดประกันค่อยว่ากัน
Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 05:24:29 PM »

เเล้วเเต่พี่เลยครับ เเต่ให้ดีเข้าศูนย์เอาประกันดีกว่า เพราะตอนพันโลแรก ผมเข้าไป AP เค้าบอกค่าน้ำมันเครื่อง105 มีค่าเเรงด้วย100  งงเลย ทั้งที่ตอนไปออกที่ร้านบอก ถ่ายน้ำมันเครื่องเสียเเค่ค่าน้ำมันเครื่องอย่างเดียว105บาท พอหลังๆผมใช้รถไปห้าพันโลไม่มีปัญหาอะไร ผมก็เลยซื้อ สังเคราะห์100 มาถ่ายเอง  l11

kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 11:40:54 PM »

เข้าศูนย์ให้เค้าลงบันทึกในสมุดคู่มือด้วยนะครับ
ส่วนน้ำมันเครื่องก็แล้วแต่เราครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์