CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงที่ เฟรื่ง ข้างหน้า คับ  (อ่าน 1739 ครั้ง)
jproject
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 11:20:39 PM »

รถผมมีเสียง สั่นๆ แบบ เฟริ่งกระทบกัน อ่ะ มันสั่นๆ อ่ะ จอใครเป็น บ้าง แล้วจะแก้ใขยังไง ครับ

ผมรำคาญมากๆ  !hoehoe

tineny
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 12:25:26 AM »

ผมดังไปเมื่อตอนขี่ได้ 3000 กว่าๆ เอง เลยขี่ไป AP ที่สำโรง เพราะช่างที่ร้านที่ออกรถมาไม่ยอมดูให้ บอกว่าเป็นทุกคัน

ไปถึงที่สำโรง เขาก็เอารถไปขี่ฟังเสียง กลับมาก็รื้อๆๆๆๆ แล้วก็ประกอบให้ใหม่

ตอนนี้ขี่มาครบ 14000 แล้วมันเริ่มดังอีกแล้วแต่น้อยกว่าตอนแรกเยอะ เลยไม่ว่ากันหยวนๆ

รอมันดังมากกว่านี้ก่อนค่อยไปที่สำโรงอีก

pong+
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 07:44:26 PM »

<%6 <%6
sparow
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Medium_Man

micky-spory@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 07:10:57 AM »

อ๋อ....ผมเจอมาแล้วครับ...เป็นตรงแฟริ่งกลางข้างซ้าย...
คือว่าแฟริ่งปะกบสีดำด้านในมันสั่นครับ...เลยกระทบกัน
ถ้ามีอาการแบบผม...ให้หาเทปกาวสองหน้า...มันยัดใส่ตรงที่มันกระทบกันอ่ะครับ
รับรองไม่มีเสียงให้รำคาญใจอีกเลย... !goodjob

bot2001

I LIKE MOTO

anurak2001@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 10:21:23 PM »

:-\ ผมยังเป็นอยู่แต่เป็นฝั่งขวา หาไม่เจอ

jproject
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 02:09:15 AM »

ขอบคุงมา คับ ของผม เป็นที่ เฟริ่ง ด้านซ้าย รำคาญ มากๆ เด่วผม จะลองทำดู คับ

:-[

CUPER
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 04:28:49 PM »

ดังตรงชชิลหน้าอะครับ....STARTก็ดังแล้วอะ....มีใครเป็นมั๊ยครับ :(

Moo
I'm CBRsCLUB

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 05:16:12 PM »

ของผมก็ดังนิดๆๆเวลาใช้รอบสูง เเต่บางทีมันมีเสียงของเครื่องด้วยนะครับฟังดีๆ ทุกวันนี้ที่ทนได้เพราะคิดว่า เดี๋ยวมันก็ดังอยู่ดีไม่ช้าก็เร็ว  cryyyyy

sparow

Medium_Man

micky-spory@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 06:30:42 PM »

ดังตรงชชิลหน้าอะครับ....STARTก็ดังแล้วอะ....มีใครเป็นมั๊ยครับ :(
เดือยหลุดหรือป่าวคับ...อ่านคู่มือที่ติดมากับรถ...แล้วเช็คดูคับ
คู่มือช่วยได้...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์