CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 73   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่เชียงใหม่ นัดเจอกันครับ  (อ่าน 240879 ครั้ง)
ป้าบ ป้าบ show
ความหวัง ชีวิต ความฝัน
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #700 เมื่อ: 05, มีนาคม 2011, 07:53:07 PM »

ตามนั้นครับพี่ เจอกันตรงครูบาใช้ไหมครับ  !goodjob

ทะยานฝัน                  คนไทยบินได้

ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"
I'm CBRsCLUB

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #701 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 06:46:24 AM »

กำเนิดแล้วครับ burn edition vol.3

เพิ่มเติม
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=26103

« ตอบ #702 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 07:09:31 AM »

รอคันต่อไปครับพี่อาท  :P

ทะยานฝัน                  คนไทยบินได้
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #703 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 07:21:44 AM »

ประกาศ!!! ออกทริปกัน

วันที่อาทิตย์ที่ 13 มีนาคมนี้ (ก็อาทิตย์หน้านั่นแหละ) มีใครสนใจไปเที่ยวขุนตาลกันกะทีมมั่ง เป็นทริปไปเช้าเย็นกลับ

สายเชียงใหม่ ออก เดินทาง 10.00น นัดเจอที่ปั้ม ปตท ปอยหลวง

สมทบก่ะสายลำพูน ที่แยก ดอยติ ทริปนี้ไปเช้าเย็นกลับน่ะครัฟ

ครัยสนใจ หรือ มีอ่ะไรแน่ะนำ โปรดลงชื่อด้วย

« ตอบ #704 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 07:57:10 AM »

ดอยตินี้ไอ้ตรงที่เขาซื้อบัตร ขึ้นรถทัวร์กันใช้ไหมพี่ เดียวหลงอีก ก็ผมมันขาหลง  ;D หลงทางไม่เท่าไหร่หลงรักบ่อยๆ เดือดร้อนใจ  ;D

hut_indy
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #705 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 08:56:39 AM »

ดอยตินี้ไอ้ตรงที่เขาซื้อบัตร ขึ้นรถทัวร์กันใช้ไหมพี่ เดียวหลงอีก ก็ผมมันขาหลง  ;D หลงทางไม่เท่าไหร่หลงรักบ่อยๆ เดือดร้อนใจ  ;D
ถูกต้องเลยครัฟ

ตรงนั้นแหละ

เส้นทางน่ะครัฟ ออกจากเชียงใหม่ เส้นเชียงใหม่ลำปาง

แวะดอยติรับสายลำพูน วิ่งมาเรื่อย จนถึง แยกแม่ทา

ช่วงนี้จะมีปํ้มบางจากอยู่ จอดรอกานก่อนเด๋วหลง

เพราะต่อไปเราจะวิ่งทางแปลกครัฟ ไม่เคยมา มีหลงแน่

เลี้ยวซ้าย เข้าทางแยกแม่ทา มุ่งสู่ สถานีรถไฟขุนตาล

ช่วงนี้ ครัยหลง ก้อวิ่งไปถามชาวบ้านแถวนั้นเอาเน้อ ว่าสถานี รถไฟขุนตาลไปทางไหน 555

ถ่ายรูป ชมบรรญากาศ เรียบร้อยก้อไปต่อครัฟ วิ่งขึ้นดอยขุนตาล

เส้นทางจะเป็นทางเขา คดเคี้ยว ลาดยาง

รถยนต์ไม่สามารถ ผ่านได้ เทโค้งกำลังมันครัฟ

ไปเรื่อยๆจนจะไปบรรจบก่ะ เส้นทางหลัก แถวๆเกือบแยก เกาะคา เลี้ยวเข้าไปไหว้

วัดพระธาตุลำปางหลวง

หาข้าวกิน จากนั้น ก้อแล้วแต่ครัฟ ว่าจาวิ่งกลับเชียงใหม่ หรือจะเที่ยวลำปางต่อ

ดูสถานะกานและเวลาอีกทีครัฟ

« ตอบ #706 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 09:58:55 AM »

รีวิวๆ ยั่วน้ำลายครับ อิๆ

« ตอบ #707 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 06:48:08 PM »

l6 l6 l6

ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #708 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 06:55:57 PM »

l13

เห็นแล้วอยากไป

« ตอบ #709 เมื่อ: 06, มีนาคม 2011, 07:40:43 PM »

ถึงน้องคอม(compunkza) ครับ

สัญญาณกันขโมย GT Alarm ที่พี่ส่งให้ไปซ่อมแล้วรับปากว่าจะมาติดตั้งให้พี่ นี่ก็ล่วงเวลามาเป็นเกือบ 3 เดือนแล้วนะครับ

ที่รับปากไว้ว่าจะมาติดตั้งให้ ก็เลื่อนนัดมาตลอด เหมือนหนังสือคู่มือเซอร์วิสซีบีอาร์ที่อ้างเหตุผลสารพัด คนที่รอรับความรู้ก็รอไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุด จนพี่ต้องขอให้อาสาสมัครทำให้ เค้าแสกนเสร็จภายใน 3 วัน

พี่เองก็เป็นผู้ใหญ่แล้ว ถ้าน้องรับปากยังไงก็ขอให้ถือสัจจะด้วยครับ พี่เองก็เริ่มเสียความรู้สึกมามากแล้ว

น้องขอพี่ทำอะไร ช่วยอะไรพี่ไม่เคยปฏิเสธ ทำให้ตลอดไม่ว่าจะเป็นสติ๊กเกอร์ติดรถพี่ก็ไม่เคยคิดตังค์  คลิ๊ปเทสต์ไดร์ฟที่สะเมิง แทบไม่ได้หลับได้นอน ตั้งช็อคฯหลังก็ไปตั้งให้ถึงในเมืองครับ จากแม่ริมไปตั้งให้ที่สี่แยกแอร์พอร์ต เคยเฉไฉพลัดวันประกันพรุ่งมั๊ย สำหรับพี่ไม่เคยมีครับ ทำอะไรทำด้วยใจมาตลอด

ถ้าน้องทำไม่ได้ ก็บอกมาตั้งแต่แรกครับ อย่ารับปากส่งเดช เพราะคนเรามันจะเสียมิตร มองหน้ากันไม่ติดก็เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ล่ะครับ

พี่เองรอตลอด เงินก็พร้อมจ่ายทันที ยอมรับครับว่ารอแล้วรออีก เพราะน้องพลัดแล้วพลัดอีก ตอนนี้ติดต่อไม่ได้อีก ยอมรับครับว่าเคือง อย่าให้รู้สึกแย่กว่านี้เลยนะครับ สัญญาณกันขโมยเก่าๆอันไม่กี่ตังค์อย่าให้มันมาแลกกับความรู้สึกดีๆที่มันหายไปเลยนะครับ

« ตอบ #710 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 01:53:52 AM »

ถึงน้องคอม(compunkza) ครับ

สัญญาณกันขโมย GT Alarm ที่พี่ส่งให้ไปซ่อมแล้วรับปากว่าจะมาติดตั้งให้พี่ นี่ก็ล่วงเวลามาเป็นเกือบ 3 เดือนแล้วนะครับ

ที่รับปากไว้ว่าจะมาติดตั้งให้ ก็เลื่อนนัดมาตลอด เหมือนหนังสือคู่มือเซอร์วิสซีบีอาร์ที่อ้างเหตุผลสารพัด คนที่รอรับความรู้ก็รอไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุด จนพี่ต้องขอให้อาสาสมัครทำให้ เค้าแสกนเสร็จภายใน 3 วัน

พี่เองก็เป็นผู้ใหญ่แล้ว ถ้าน้องรับปากยังไงก็ขอให้ถือสัจจะด้วยครับ พี่เองก็เริ่มเสียความรู้สึกมามากแล้ว

น้องขอพี่ทำอะไร ช่วยอะไรพี่ไม่เคยปฏิเสธ ทำให้ตลอดไม่ว่าจะเป็นสติ๊กเกอร์ติดรถพี่ก็ไม่เคยคิดตังค์  คลิ๊ปเทสต์ไดร์ฟที่สะเมิง แทบไม่ได้หลับได้นอน ตั้งช็อคฯหลังก็ไปตั้งให้ถึงในเมืองครับ จากแม่ริมไปตั้งให้ที่สี่แยกแอร์พอร์ต เคยเฉไฉพลัดวันประกันพรุ่งมั๊ย สำหรับพี่ไม่เคยมีครับ ทำอะไรทำด้วยใจมาตลอด

ถ้าน้องทำไม่ได้ ก็บอกมาตั้งแต่แรกครับ อย่ารับปากส่งเดช เพราะคนเรามันจะเสียมิตร มองหน้ากันไม่ติดก็เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ล่ะครับ

พี่เองรอตลอด เงินก็พร้อมจ่ายทันที ยอมรับครับว่ารอแล้วรออีก เพราะน้องพลัดแล้วพลัดอีก ตอนนี้ติดต่อไม่ได้อีก ยอมรับครับว่าเคือง อย่าให้รู้สึกแย่กว่านี้เลยนะครับ สัญญาณกันขโมยเก่าๆอันไม่กี่ตังค์อย่าให้มันมาแลกกับความรู้สึกดีๆที่มันหายไปเลยนะครับ

เคลียร์กันแล้วเน้อ ไม่มีอะไรแระ เปลี่ยนเรื่องๆ

« ตอบ #711 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 02:03:52 AM »

และแล้ว Burn Edition ทั้ง 3 ก็ได้เจอกันโดยพร้อมหน้า

siamsevenp
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #712 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 05:04:50 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

Wings of DreaM
ปีกแห่งความฝัน ล้วนมีกันทุกคน อยู่ที่ใครจะนำปีกนั้นไปให้ถึง ฝัน มาสร้างความฝันกัน
siamsevenp

« ตอบ #713 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 05:09:41 AM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ ปั๊บ นะครับแนะนำตัวและมาฝากตัวกับพี่ๆน้องๆครับ
พบเห็นกันก็ทักทายบีบแตรยกมือได้นะครับ
หวังว่าอีกหน่อยคงได้พบกับทุกคนนพครับ !hoehoe !hoehoe

Wings of DreaM
ปีกแห่งความฝัน ล้วนมีกันทุกคน อยู่ที่ใครจะนำปีกนั้นไปให้ถึง ฝัน มาสร้างความฝันกัน
tanapons

« ตอบ #714 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 05:39:10 AM »

ร้านแสงชัยอยู่ตงไหนอะคับพี่ๆๆๆ อยากไปหาซื้อติ๊กเก้อมั้ง <pig

tanapons

« ตอบ #715 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 06:14:16 PM »

พี่อาทไปผ่าแมวที่ไหนมาอะคับจาไปทำมั้งแล้วเสียรถมันเปลี่ยนไหม ถ้าจะไปผ่าต้องบอกร้านเขาว่าอะคับคับ muummm

« ตอบ #716 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 08:40:02 PM »

พี่อาทไปผ่าแมวที่ไหนมาอะคับจาไปทำมั้งแล้วเสียรถมันเปลี่ยนไหม ถ้าจะไปผ่าต้องบอกร้านเขาว่าอะคับคับ muummm

เสียงไม่เปลี่ยนครับ เดิมๆเลย แต่ที่ได้มามากขึ้นคือค่ามลพิษครับ 555+ แต่ไม่สำคัญเท่าอัตรเร่งที่ดีขึ้น รอบไม่อั้น บิดติดมือขึ้นกว่าเดิม คือเกียร์ 5 ลาก 130 -140 สบายๆครับ แต่พองัดเกียร์ 6 ต้องรอไหลหน่อยครับ แต่ไม่อืด ไล่รอบดีๆ+หมอบ ขึ้น 150 นิดๆง่ายๆเลยครับ

แคตฯจะอยู่ในที่วงสีแดงไว้นี่ครับ เป็นทรงกระบอกยาวๆ ช่างที่แถวๆที่ผมทำมือไม่ค่อยถึง แกะออกไม่ได้ เลยทะลวงไส้ คั้นออกมาเป็นชิ้นๆเลย กลับสภาพเดิมไม่ได้แระ รอยตัดอาจเห็นว่าเล็กกว่าตัวแคตฯ แต่ก็ได้รอยเชื่อมที่ไม่ยาวน่าเกลียดจนเกินไป แถมซ่อนรอยในแฟริ่งอกไก้อย่างแนบเนียน

ลองดูครับ ไม่ต้องเปลี่ยนท่อให้เสียงดังรบกวนโสตฯ แต่แรงได้เห็นๆ

tanapons

« ตอบ #717 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 09:45:14 PM »

อ้อ พอไปที่ร้านก้อบอกเค้าว่ามาผ่าแคตเลยใช่ปะคับ ช่างเค้าจะรู้เองใช่ปะกลัวไปบอกแล้วช่าง งง ผมก้อ งง เพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง 555 l11

bank_yoona

ทางตรงไม่แรง หวังแซงทางโค้ง

« ตอบ #718 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:34:59 AM »

ตรงนั้นแหละ

เส้นทางน่ะครัฟ ออกจากเชียงใหม่ เส้นเชียงใหม่ลำปาง

แวะดอยติรับสายลำพูน วิ่งมาเรื่อย จนถึง แยกแม่ทา

ช่วงนี้จะมีปํ้มบางจากอยู่ จอดรอกานก่อนเด๋วหลง

เพราะต่อไปเราจะวิ่งทางแปลกครัฟ ไม่เคยมา มีหลงแน่

เลี้ยวซ้าย เข้าทางแยกแม่ทา มุ่งสู่ สถานีรถไฟขุนตาล

ช่วงนี้ ครัยหลง ก้อวิ่งไปถามชาวบ้านแถวนั้นเอาเน้อ ว่าสถานี รถไฟขุนตาลไปทางไหน 555

ถ่ายรูป ชมบรรญากาศ เรียบร้อยก้อไปต่อครัฟ วิ่งขึ้นดอยขุนตาล

เส้นทางจะเป็นทางเขา คดเคี้ยว ลาดยาง

รถยนต์ไม่สามารถ ผ่านได้ เทโค้งกำลังมันครัฟ

ไปเรื่อยๆจนจะไปบรรจบก่ะ เส้นทางหลัก แถวๆเกือบแยก เกาะคา เลี้ยวเข้าไปไหว้

หาข้าวกิน จากนั้น ก้อแล้วแต่ครัฟ ว่าจาวิ่งกลับเชียงใหม่ หรือจะเที่ยวลำปางต่อ

ผมไปครับ รอมาตั้งนาน อิอิ

Thanks: ฝากรูป เหมือนจะเหงา แต่ไม่เหงา ถนนก็เพื่อนเรา ที่ตัวยาวเป็นบ้า
hut_indy
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #719 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 04:40:13 PM »

ตรงนั้นแหละ

ผมไปครับ รอมาตั้งนาน อิอิ
แจ่มครัฟ

หาคู่ไล่อยู่เลย

สาย2t ก้อไม่ค่อยมีครัย

เห้อ เอิกๆๆๆ

หน้า: 1 ... 34 35 [36] 37 38 ... 73   ขึ้นบน
  พิมพ์