CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 73   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่เชียงใหม่ นัดเจอกันครับ  (อ่าน 241922 ครั้ง)
GuDezA
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

จาดี จาชั่ว อยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #100 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2010, 04:48:05 PM »

จัดไปอย่าให้เสียนะคร๊าบบบบพี่น้อง

หึหึ

150RPGMFI
SERVICE MIND.....
I'm CBRsCLUB

ขับขี่ปลอดภัยคือหัวใจของผม

J.Surachai@hotmail.com
« ตอบ #101 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2010, 04:55:53 PM »

แหมถ้าอยู่เชียงใหม่จะจัดด้วยแล้ว ปีใหม่นี้ว่าจะไปเยี่ยมยายที่เชียงใหม่ครับ แต่คงไม่เอาเจ้า CBR ไปนะ
เพราะไปกันหลายคนเสียดายจริง ๆ <cry
wiskasCM

« ตอบ #102 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2010, 09:50:00 PM »

ยังอยู่ๆ กำลังหาหนทางแอบหนีเที่ยวอยู่ เดี๋ยวหลังปีใหม่มาฝึกไลน์กันเน้อ
จัดมาเด้อ

ยังงงว่ามันออกสีแดง-ขาว มาทำไมเนี่ย 555+

แต่สุดยอดตรงที่มันไม่ได้ทำสี แต่หุ้มด้วยสติ๊กเกอร์อย่างไร้ที่ตินี่ดิ   ทำได้ไงหว่า ยิ่งตรงถังน้ำมันเนี่ย สุดยอด

ไอ้เราก็นึกว่าพ่น       ;D ;D ;D ;D ;D ;D
CMCBR
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #103 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2010, 05:25:19 PM »

ขอเล่มหนึ่งด้วยนะครับ จ่ายเงินที่ไหนเมื่อไหร่ดีครับ แต่ช่องปีใหม่นี้อาจจะไม่อยู่เชียงใหม่ครับ หลังปีใหม่ก็ได้นะครับ หรือไม่สดวกผมเอาไปถ่ายเอกสารเองก็ได้ครับผม ผมเข้าไป office ที่เชียงใหม่ จันทร์ พุธ ศุกร์ ครับผม อยู่ตรงข้ามโลตัสหางดงครับ

มีหลายคนที่ไม่รู้ว่าตัวเองรักหรือชอบอะไร ถ้าคุณรู้ ผมว่าคุณเป็นคนที่โชคดีคนหนึ่ง เพราะคุณจะได้พบกับความสุขอย่างที่คุณต้องการ
MAYARMY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #104 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2010, 08:59:31 PM »

ยังอยู่ๆ กำลังหาหนทางแอบหนีเที่ยวอยู่ เดี๋ยวหลังปีใหม่มาฝึกไลน์กันเน้อ
จัดมาเด้อ

ยังงงว่ามันออกสีแดง-ขาว มาทำไมเนี่ย 555+

แต่สุดยอดตรงที่มันไม่ได้ทำสี แต่หุ้มด้วยสติ๊กเกอร์อย่างไร้ที่ตินี่ดิ   ทำได้ไงหว่า ยิ่งตรงถังน้ำมันเนี่ย สุดยอด

งานไม่ค่อยเนียนครับพี่อาร์ท
ว่าจแกะออกเหมือนกัน ขาวแดงท่าจะดีสุดแระ l12
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหน ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน 55555= :P

Uploaded with ImageShack.us
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #105 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2010, 11:21:55 PM »

เพิ่งเสียทรัพย์ไปสี่ร้อยกว่าบาท แต่ได้หัวเทียนอิริเดี่ยมเบอร์  cr9eix iridium มาแทน อยากรู้เหมือนกันว่าฟิลลิ่งจะต่างจากเดิมมากมั๊ย อิๆ หาเวลาแงะรถมารีวิวหัวเทียนเทพดีกว่า งิๆ

ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #106 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2010, 12:46:43 AM »

อายุ 14 จะ 15
ขอเข้ากลุ่มด้วยได้ไหมครับ อิอิ
 l11 l11
อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน
pom007
เจ้าหมาน้อยยยยยยยยยย.........
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ถนนสายนี้ หัวใจข้าจอง......

« ตอบ #107 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2010, 05:30:57 AM »

อยากไปด้วยครับ แต่อยู่พิดโลก.....กว่าจะไปถึงนี่คงหลาย....ชั่วโมงอ่า  <%6

OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #108 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2010, 05:46:59 AM »

ขอเข้ากลุ่มด้วยได้ไหมครับ อิอิ
 l11 l11

มาคุยกันก่อนครับ

MAYARMY

« ตอบ #109 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2010, 05:50:41 AM »

??? เค้าดาว ไหนคับ พี่

GuDezA

จาดี จาชั่ว อยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #110 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2010, 11:50:11 PM »

<%6 <%6 <%6 <%6

เค้าดาวไหนกานคร๊าบบบบบบ
ป้าบ ป้าบ show
ความหวัง ชีวิต ความฝัน

« ตอบ #111 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 12:08:52 AM »

เพิ่งเสียทรัพย์ไปสี่ร้อยกว่าบาท แต่ได้หัวเทียนอิริเดี่ยมเบอร์  cr9eix iridium มาแทน อยากรู้เหมือนกันว่าฟิลลิ่งจะต่างจากเดิมมากมั๊ย อิๆ หาเวลาแงะรถมารีวิวหัวเทียนเทพดีกว่า งิๆ

ซื้อที่ไหนครับ จะได้ไปส่อยมาบ้าง  ;D

ทะยานฝัน                  คนไทยบินได้

« ตอบ #112 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 05:56:41 AM »

ซื้อที่ไหนครับ จะได้ไปส่อยมาบ้าง  ;D

จัดเลยครับที่แสงชัย เห็นผม แม้ไม่มากแต่ก็ดีกว่าเดิมแน่นอนครับ รอบมาไว้ แต่ทั้งนี้ลองใช้ควบคู่กับการเปลี่ยนสเตอร์หน้าเป็นเบอร์ 14 ด้วยนะครับ

ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #113 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 06:02:17 AM »

l11 l11

"มาคุยกันก่อนครับ"
มันดูโหดร้ายสำหรับเด็กมาเลยครับพี่   :fdwrt :fdwrt
จริงๆแล้วผมไม่ได้ไปหรอกครับ  l11
แค่แวะมาทักทายคงเชียงใหม่ด้วยกันครับ  ;)

« ตอบ #114 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 06:30:59 AM »

l11 l11

"มาคุยกันก่อนครับ"
มันดูโหดร้ายสำหรับเด็กมาเลยครับพี่   :fdwrt :fdwrt
จริงๆแล้วผมไม่ได้ไปหรอกครับ  l11
แค่แวะมาทักทายคงเชียงใหม่ด้วยกันครับ  ;)

จริงๆไม่ได้ปิดกั้นนะครับ ก็ลองมาคุยๆกันได้ ในกลุ่มพี่ไม่ได้มีแค่ซีบีอาร์นะครับ มีรถหลายแนวมาก ตั้งแต่รถสองจังหวะ 150 รถกระเทยทั้ง 2 และ 4 จังหวะ รถแม่บ้าน รถวิบาก รถบิ๊กไบค์ แต่ที่อยากให้มาคุยกันก่อนเพราะอะไร

1. เนื่องในกลุ่มค่อนข้างมีคนอยู่หลายช่วงอายุ มีตั้งแต่เด็กสุดตอนนี้คือ 17ปี และอายุมากสุดประมาณ 48 ปี ที่อยู่ด้วยกันก็ราวๆเกือบ 30 ชีวิต ก็ลองมาดูแนวทางของพวกเราก่อนว่าทางน้องรับได้รึปล่าว

2. กลุ่มที่พี่อยู่ ไม่มีคำว่ารถเก่ารถใหม่ ไม่มีรถเทพรถกาก ไม่มีรถแรงไม่มีรถเต่า มีแต่คำว่าเพื่อน พี่ น้อง ทักษะการขับขี่ฝึกกันได้ แต่ต้องปลอดภัย พวกพี่จึงสนับสนุนให้สมาชิกในกลุ่มสวมใส่อุปกรณ์ป้องกัน ไม่ว่าจะเป็นหมวกกันน็อค ถุงมือขับรถ เสื้อแบบมีการ์ด รองเท้าหุ้มข้อ และสนับเข่า

3. กลุ่มพี่จะมีกิจกรรมโดยตลอด ที่ให้เข้ามาคุยเนื่องจาก บางคนที่เคยเข้ามา เข้ามาตามกระแสนิยม พอเบื่อก็จากไป เราต้องการอยู่ด้วยกันนานๆ ไม่ได้อยู่ด้วยกันที่กระแสแฟชั่น

4. เนื่องจากอายุน้องยังน้อย เราเองไม่ได้ปิดกั้นนะ แต่ก็อยากให้ทางผู้ปกครองรับทราบด้วย  ไม่ใช่ว่าพอเกิดเรื่องกับทางน้องแล้วทางผู้ปกครองมาว่าทางพี่ไปทำให้เสีย หรือเหมาว่าทางเราเป็นต้นเหตุ ฉะนั้นน้องเองก็ต้องให้ทางบ้านเข้าใจตรงจุดนี้ด้วย เพราะการเข้ากลุ่มไม่ได้หมายความว่าพวกพี่ๆจะต้องมารับผิดชอบชีวิตของน้อง ฉะนั้นน้องเองก็ต้องรับผิดชอบชีวิตของน้องเอง

5. ทางกลุ่มของพี่มีระยะทดลอง 3 เดือน เพื่อดูพฤติกรรมว่าเป็นภัยต่อสังคมหรือไม่ หากน้องไม่มีเจตนาสร้างความเสียหายก็ไม่ต้องซีเรียสครับ อยู่ไปจนผ่านระยะทดลอง

6. กลุ่มพี่ไม่สนับสนุนการแข่งขันบนท้องถนนอันสร้างความเดือดร้อนแก่ผู้ร่วมทางครับ ฉะนั้นในทีม จะไม่มีเด็กแว๊นที่ชอบโชว์พาวฯในทางที่ไม่ถูกไม่ควรเด็ดขาด

ถ้ายอมรับข้อเสนอข้างบนได้ ก็มาคุยได้กันครับ

« ตอบ #115 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 09:19:53 AM »

เอาคลิ๊ปเก่าๆของทีมมาให้ชมเป็นตัวอย่างเล็กน้อย

อันนี้แนวเรซซิ่ง
<a href="http://www.youtube.com/v/A0NM4htPfy4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/A0NM4htPfy4</a>

อันนี้แนวทัวริ่ง
<a href="http://www.youtube.com/v/ZaVIizNlpOk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ZaVIizNlpOk</a>

wiskasCM

« ตอบ #116 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 04:24:02 PM »

พี่อาท    มีโปรแกรมไปที่ไหนบอกผมล่วงด้วยนะครับ

!wanwan !wanwan !wanwan !wanwan

« ตอบ #117 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 04:43:20 PM »

พี่อาท    มีโปรแกรมไปที่ไหนบอกผมล่วงด้วยนะครับ

!wanwan !wanwan !wanwan !wanwan

ได้เลยครับวิท แต่คงเป็นหลังช่วงปีใหม่ เพราะช่วงปีใหม่รถเยอะมากเลย คิดว่าประมาณช่วงมกราเดี๋ยวจะไปฝึกไลน์ให้ที่สะเมิง

กำลังคิดว่าจะฝึกที่เชียงใหม่สปีดเวย์ก่อนดีรึปล่าว แล้วค่อยขึ้นที่สะเมิงต่อ แต่ก็กลัวว่า สนามเชียงใหม่สปีดเวย์ค่อนข้างเป็นสนามที่กินเลือดกินเนื้อพอสมควร ใครไม่ชำนาญแล้วเกิดมันเขี้ยวคะนองในสนามนี้แล้วเกิดอุบัติเหตุโดยไม่มีอุปกรณ์ป้องกันจะบาดเจ็บมากกว่าบนถนนทั่วไป เนื่องจากพื้นถนนเป็นกรวดที่ค่อนข้ามคม แผลจะฉกรรจ์กว่า ล้มไปทีนี่รถก็จะเสียมากกว่าถนนทั่วไป แต่ก็ดีกว่าถนนทั่วไปตรงที่ในสนามยังไงก็ไม่มีรถวิ่งสวนมา ถ้าฝึกไลน์น่ะที่สนามฝึกได้ดี แต่อย่าล้มนะครับ เจ็บสยองเลยแหละ

สะเมิงช่วงนี้ ถนนดี เพราะเค้าเพิ่งซ่อมถนนใหม่ ขี่กันมันส์ บรรยากาศข้างทางสวย ถ้าเลยโป่งแยงไปก็ไม่ค่อยมีรถสวนแล้ว

ว่าจะจัดที่สะเมิงหลังปีใหม่เหมือนกันครับ เดี๋ยวว่ากันเรื่องวันเวลา สถานที่นัดหมายอีกทีนึง ใครสนใจลงชื่อได้เน้อ

ecekyo

« ตอบ #118 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 05:29:29 PM »

โอเคครับพี่
แต่ผมคงไม่ได้ไปหรอกครับ
ติดเรียน  l13
อีกอย่างรอทำใบขับขี่ครับ

แล้วพี่ๆชื่ออะไรกันครับ
ผมชื่อ เคน ครับ
CBR ขาว-แดง

ถ้าได้เจอกันก็ทักกันบ้างนะครับ
(ผมทักพี่เองเพราะพี่ไม่เคยเห็นผม)  l11

« ตอบ #119 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2010, 05:33:01 PM »

ชื่ออาร์ตครับ พี่ใช้เอ็นเอสอาร์150แฟริ่งแต่ง กะ ซีบีอาร์150หัวฉีด

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 73   ขึ้นบน
  พิมพ์