CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวลือมานานว่าร้านพิณออเงิน ของเค้าดีจริงๆ ก็เลยไปลอง  (อ่าน 57437 ครั้ง)
Natthapong
I'm CBRsCLUB

poon racing the bike work shop you can trust

« ตอบ #40 เมื่อ: 23, มีนาคม 2011, 04:30:28 AM »

>coooool !goodjob

It's more than just oil. it's liquid engineering

CBR 150 R Technical Specification

.................................................CBR 150 + + + + ......................................................

phanupong
cbr150
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

806485878
« ตอบ #41 เมื่อ: 05, เมษายน 2011, 12:07:37 AM »

heuurrrr handsom dance

phanupong
cbr150
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

806485878
« ตอบ #42 เมื่อ: 05, เมษายน 2011, 12:08:02 AM »

>yes

TumKabinburi
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #43 เมื่อ: 05, เมษายน 2011, 04:41:21 AM »

โห๊ ห ห ห ห. ร้านคนเพียบงี้ สวดยอด!! เจงๆ เลย  >coooool  >coooool
paulhack
อิสระอยู๋ในใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

็Hack Bilmola

absolut_hack@hotmail.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 14, เมษายน 2011, 06:43:39 PM »

พี่เหน่ งงงสวัสดีครับ
รถเทพๆๆ  555+
แน่นอนน  เพราะ ผมได้รถต่อจากพี่ มา  เสียงเพราะมาก
เพื่อนแฮ็คบอกหลายคนแระ พี่   !!

ูู^^

Hacker Bilmola !! ^^ ใครๆก็เรียก อากู๋   555
james_16

กินอะไรไม่ค่อยได้

james00mon@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 06:09:38 AM »

>som >som

:P :P :P :P
mrakpat31
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2012, 06:52:07 PM »

คือผมอยากรู้คับว่า ถ้ามีปลายให้แล้วให้ตีคอท่อให้ไหม่ กับสายรัด จะราคาประมาณเท่าไหร่

**ขอบคุณคับ**
mrakpat31
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2012, 07:00:38 PM »

mrakpat31

Re: ได้ข่าวลือมานานว่าร้านพิณออเงิน ของเค้าดีจริงๆ ก็เลยไปลอง
« ตอบ #46 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:52:07 AM » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

คือผมอยากรู้คับว่า ถ้ามีปลายให้แล้วให้ตีคอท่อให้ไหม่ กับสายรัด จะราคาประมาณเท่าไหร่

**ขอบคุณคับ**

ของ cbr 150i คับ
goreeza

My way _ is "CBR"

« ตอบ #48 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2012, 02:29:36 AM »

เคยไปทำอยู่ 4-5ปีที่แล้วตอนออก KSR มา ใหม่ๆ ราคา เบาๆเสียง แหล่มๆครับ  !goodjob

CBR
run101

« ตอบ #49 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2012, 06:53:27 AM »

;) ;)อยากทราบว่า มีคอท่อเลสแล้วอ่าครับ(ซื้อรถมือสองมา) แต่ปลายเดิม  เอาไปผ่าปลายอย่างเดียวได้ไม๊ และๆ ราคาเท่าไหร่

ผู้รู้ช่วยตอบที ??? ???

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #50 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 02:36:35 AM »

!goodjob !goodjob

CBRsCLUB+
altis6098
Certified Trader
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 11:50:35 PM »

;)  ชี้พิกัด หน่อยครับ จากรังสิตไปยังไงครับ  >%REDD
Farnz
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 01:44:45 AM »

ได้เวลาตัดสินใจซะทีว่าจะไปทำท่อดีหรือป่าว หลังจากเช็คข้อมูลมานาน  และด้วยความอยากมานานแล้ว ก็เลยตัดสินใจเลือกร้านนี้
พิณ ออเงิน 39

ก่อนไปก็ศึกษาทางเป็นอย่างดี  
แต่เอาเข้าจริงๆ คนที่ไม่คุ้นเคย เส้น วัชรพล  อาจจะงง ๆ นิดนึง
ท้ายสุด.... ต้องพึ่ง พี่ๆ คิวมอเตอร์ไซค์

ผม               :   พี่คับ  ขอโทษคับ  ร้านทำท่อ พิณ ออเงินไปทางไหน
คิวมอไซค์    :   อ๋อ   วิ่งทางนี้เลย  + + + +  + + + +  + +  + + ++ ฯลฯ
ผม              :    ขอบคุณมากคับ
คิวมอไซค์   :   มาทำท่อหรอ 
ผม              :    คับ 
คิวมอไซค์   :      เห็นรุ่นนี้มาทำกันเยอะเลยนะ 
ผม              :    คับผม    ขอบคุณมากคับ 

หลังจากจบการค้นหา ก็มาเจอ   เด็กวัยรุ่นเต็มร้าน  แต่จุดสังเกตุ ที่เค้าบอกกันว่า มีต้นหูกวางหน้าร้าน 
มีจริงๆ คับ ต้นขนาด กำลังเพิ่งปลูก   ความสูงได้ประมาณ 1.5  เมตร   และไม่แน่ใจว่าใช่ร้านนี้หรือป่าว ก็เลยโทรเข้าหาเจ้าของร้านอีกที
ก็เลยเจอพี่ผู้หญิง บอกใช่เลย 
แต่จากการสังเกตุ ดูรอบข้างและทั้งร้าน  จึงเห็นว่า  คนเยอะมาก  รถที่กำลังรอ 
งานผ่าท่อ  ประมาณ 10 คัน
งานท่อเลส   ประมาณ  4 คัน

ระยะเวลาถึงร้าน บ่าย 1 โมงครึ่งเป๊ะ
ระยะเวลาการเริ่มงานท่อ 4 โมงครึ่ง
รวมเบ็ดเสร็จ   ได้ออกจากร้าน  6 โมงครึ่งเป๊ะ

ปล. สำหรับคนที่ไม่มีเวลา หรือไม่อดทน อย่าไป
 ผลลัพท์ ในการได้จากการทำครั้งนี้

1. ได้เสียงท่อที่ทุ้ม  นุ่ม
2. ความโล่งในการบิด  ได้อารมณ์เหมือนรถใหญ่ นิดนึง
3. ความสวยงามของมัน  เหมือนติดเหรียญให้รถ
ที่เหลือ  ยังต้องรอผลประมวลของมันสักพัก

โดยรวม  ความพอใจเป็นเยี่ยมคับ   ผลงานเค้าดีจริงๆ สมกับการรอคอย

ต่อไป ก็ให้รูปอธิบายแล้วกันคับ

จุดเกิดเหตุ

รอขึ้นเครื่อง

เตรียมตัว

ช่างใหญ่

ผลงานออกมาแล้ว  เป็นอันสมบูรณ์สวยงาม

แต่เดี๋ยวรอล้างรถ และ มีเวลากลางวัน จะถ่ายตอนสมบูรณ์ กว่านี้ให้นะคับ  พี่น้อง

;) ขอบคุณทุกท่าน ที่เสียเวลาชมนะ  :D

ปล. รูปอาจจะเล็กมาก  แต่ผมตั้งใจ ที่ไม่อยากจะให้เปลืองพื้นที่ web มากเกินไป  แล้วอีกอย่าง รูปไม่ค่อยสวยด้วย จึงไม่อยากโชว์มากนัก

โทษนะครับ อาจมาช้าหน่อย ขอทราบที่อยู่ตำแหน่ง ของร้านหน่อยนะครับ เห็นแล้วมัน  l13
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์