CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวลือมานานว่าร้านพิณออเงิน ของเค้าดีจริงๆ ก็เลยไปลอง  (อ่าน 57463 ครั้ง)
austin
BIG BLOCK....BIG BIKE
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

phichet13@hotmail.com
« เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 05:52:36 PM »

ได้เวลาตัดสินใจซะทีว่าจะไปทำท่อดีหรือป่าว หลังจากเช็คข้อมูลมานาน  และด้วยความอยากมานานแล้ว ก็เลยตัดสินใจเลือกร้านนี้
พิณ ออเงิน 39

ก่อนไปก็ศึกษาทางเป็นอย่างดี   
แต่เอาเข้าจริงๆ คนที่ไม่คุ้นเคย เส้น วัชรพล  อาจจะงง ๆ นิดนึง
ท้ายสุด.... ต้องพึ่ง พี่ๆ คิวมอเตอร์ไซค์

ผม               :   พี่คับ  ขอโทษคับ  ร้านทำท่อ พิณ ออเงินไปทางไหน
คิวมอไซค์    :   อ๋อ   วิ่งทางนี้เลย  + + + +  + + + +  + +  + + ++ ฯลฯ
ผม              :    ขอบคุณมากคับ
คิวมอไซค์   :   มาทำท่อหรอ 
ผม              :    คับ 
คิวมอไซค์   :      เห็นรุ่นนี้มาทำกันเยอะเลยนะ 
ผม              :    คับผม    ขอบคุณมากคับ 

หลังจากจบการค้นหา ก็มาเจอ   เด็กวัยรุ่นเต็มร้าน  แต่จุดสังเกตุ ที่เค้าบอกกันว่า มีต้นหูกวางหน้าร้าน 
มีจริงๆ คับ ต้นขนาด กำลังเพิ่งปลูก   ความสูงได้ประมาณ 1.5  เมตร   และไม่แน่ใจว่าใช่ร้านนี้หรือป่าว ก็เลยโทรเข้าหาเจ้าของร้านอีกที
ก็เลยเจอพี่ผู้หญิง บอกใช่เลย 
แต่จากการสังเกตุ ดูรอบข้างและทั้งร้าน  จึงเห็นว่า  คนเยอะมาก  รถที่กำลังรอ 
งานผ่าท่อ  ประมาณ 10 คัน
งานท่อเลส   ประมาณ  4 คัน

ระยะเวลาถึงร้าน บ่าย 1 โมงครึ่งเป๊ะ
ระยะเวลาการเริ่มงานท่อ 4 โมงครึ่ง
รวมเบ็ดเสร็จ   ได้ออกจากร้าน  6 โมงครึ่งเป๊ะ

ปล. สำหรับคนที่ไม่มีเวลา หรือไม่อดทน อย่าไป
 ผลลัพท์ ในการได้จากการทำครั้งนี้

1. ได้เสียงท่อที่ทุ้ม  นุ่ม
2. ความโล่งในการบิด  ได้อารมณ์เหมือนรถใหญ่ นิดนึง
3. ความสวยงามของมัน  เหมือนติดเหรียญให้รถ
ที่เหลือ  ยังต้องรอผลประมวลของมันสักพัก

โดยรวม  ความพอใจเป็นเยี่ยมคับ   ผลงานเค้าดีจริงๆ สมกับการรอคอย

ต่อไป ก็ให้รูปอธิบายแล้วกันคับ

จุดเกิดเหตุ

รอขึ้นเครื่อง

เตรียมตัว

ช่างใหญ่

ผลงานออกมาแล้ว  เป็นอันสมบูรณ์สวยงาม

แต่เดี๋ยวรอล้างรถ และ มีเวลากลางวัน จะถ่ายตอนสมบูรณ์ กว่านี้ให้นะคับ  พี่น้อง

;) ขอบคุณทุกท่าน ที่เสียเวลาชมนะ  :D

ปล. รูปอาจจะเล็กมาก  แต่ผมตั้งใจ ที่ไม่อยากจะให้เปลืองพื้นที่ web มากเกินไป  แล้วอีกอย่าง รูปไม่ค่อยสวยด้วย จึงไม่อยากโชว์มากนัก

eard
I'm CBRsCLUB

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 06:03:39 PM »

งานท่อร้านพี่พิณดีจริงๆ ครับ ทำมาแล้วรถโล่ง บิดดีขึ้น เสียงนุ่ม ราคาไม่แพง  l13

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 06:04:20 PM »

จริงๆแล้ว ร้านพิณ มีต้นหูกวางต้นใหญ่มากคับ แต่ตายไปแล้ว เลยปลูกใหม่

ถ้าเป็นสมัยก่อน ตอนถนนหน้าร้านเพิ่งทำแรกๆ ไปร้านพิณ ต้องพกผ้าพันคอพันหน้ากันฝุ่นไปด้วย  ออกจากร้าน โคลนติดบังโคลนวิ่งไม่ออก

ร้านนี้ ให้ดีจริง ควรไปถึงร้านก่อน6โมงเช้า เพื่อหยิบบัตรคิว พอพี่พิณมาก ก็ได้ทำคันแรกเลย เสร็จไม่เกิน9โมง
วันที่จขกทไป โชคดีมากที่คนน้อยคับ ถ้าปกติ ไปบ่ายคือแทบจะไม่มีคิวเลย

งานดี สำหรับรถสเต็ปลูกเดิม ไปจนถึงลูก100 150 200 ถ้าเกินนั้น อาจจะต้องเปลี่ยนสูตรนิดหน่อย

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 06:24:38 PM »

>eiei

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #4 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 07:40:46 PM »

คุยกันง่าย ไม่ลีลา..ไม่โชว์พูดด้วย.......อยากได้แบบไหนบอกพี่พิณไปเลย..ง่ายๆกันเอง..

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 07:46:23 PM »

;) ;) ;) ร้านนี้ล่ะ เดอะเบสสส ราคาไม่แพงด้วย

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #6 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 07:49:02 PM »

l13 l13 l13 l13

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 08:18:12 PM »

>coooool

By noietalent at 2010-09-01
austin

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 09:41:30 PM »

คุยกันง่าย ไม่ลีลา..ไม่โชว์พูดด้วย.......อยากได้แบบไหนบอกพี่พิณไปเลย..ง่ายๆกันเอง..
ใช่คับ  เค้ารู้ว่ารถอะไร 
ผมมีสิทธิ์พูดแค่นั้น  นอกจากนั้น
เรามีหน้าที่รอ  หรือซื้อน้ำหรือ M ให้ช่างเค้าหน่อย
ทุกอย่างจบ  สวยงาม !goodjob

jack81

แรงด้วยใจ ไปกะม้าแดง

narongchai81@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:28:34 PM »

l13 l13 l13

งานดี ฝีมือเยี่ยม ราคาย่อมเยาว์  ......โดนมาเหมือนกันครับ   เลยเอามาโชว์มั่ง

>%REDD >%REDD >%REDD

austin

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:32:28 PM »

l13 l13 l13

งานดี ฝีมือเยี่ยม ราคาย่อมเยาว์  ......โดนมาเหมือนกันครับ   เลยเอามาโชว์มั่ง

สอบถามพี่หน่อยคับว่า  เคยโดนตำรวจเล่นบ้างหรือป่าว  คับ <%6
เรื่องดัง หรือดัดแปลงอ่ะ

jack81

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:35:35 PM »

:-\ :-\ :-\

โดนอยู่แล้วล่ะครับ  ต้องทำใจเอาอ่ะครับ
แบบว่า  อยากหล่อก็ต้องทำใจ  และเสัยตังค์

>som >som >som

austin

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:41:37 PM »

โดนอยู่แล้วล่ะครับ  ต้องทำใจเอาอ่ะครับ
แบบว่า  อยากหล่อก็ต้องทำใจ  และเสัยตังค์

ปลายของพี่นะ จะโดนอ่ะนะ
แต่ ปลายผ่า ผมไม่แน่ใจ 
รบกวนตอบอีกทีนะ เพราะผมว่าเสียงมันไม่ดังหรอก  แต่มันทุ้มๆ มากกว่า

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:58:40 PM »

บอกตามตรงว่าต้นมาดีมาก  แต่เล่นโค้งแล้วท่อติดพื้น  :-\ ต้องสั่งพิเศษคือเก็บท้องท่อให้แนบสวิงอาร์มให้มากที่สุด  l13

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

jack81

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:59:32 PM »

ปลายของพี่นะ จะโดนอ่ะนะ
แต่ ปลายผ่า ผมไม่แน่ใจ 
รบกวนตอบอีกทีนะ เพราะผมว่าเสียงมันไม่ดังหรอก  แต่มันทุ้มๆ มากกว่า

ตอบอีกที ตามต้องการนะครับ

***  ของผมอ่ะ โดนแน่ๆ เตรียมใจไว้ ตั้งแต่ก่อนจะขับเข้าด่านอยู่แล้วอ่ะครับ  ***

***  แต่ของคุณอ่ะนะครับ  ขึ้นอยู่กลับดุลพินิจ ของเจ้าหน้าที่ครับ  ถ้าเค้าจะเอา ก็เอาได้อยู่แล้ว เถียงไรเค้าไม่ได้หรอก  ข้อหา ดัดแปลงสภาพรถครับ เวลาเค้าเรียกตรวจ เค้าดูออกครับว่าผ่าท่อมา ต่อให้เงียบสนิทก็โดน (ถ้าเค้าจะเอาอ่ะนะ)  แต่ส่วนใหญจะไม่ค่อยโดนเรียก ถ้าไม่มีอย่างอื่นเป็นจุดสนใจครับ  ***

l12 l12 l12

austin

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 11:10:33 PM »

:P :P :P
ยังไง ก็โดนใช่ป่ะ   :-\
เตรียมตัวไว้ล่วงหน้าแล้วหล่ะคับ
อยากได้แค่ ประสบการณ์เพื่อนๆ ดู ว่า โดนกันเยอะป่าว
ขอบคุณมากคับ

E_ta_ba
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 10:48:39 PM »

:P :P :P
ยังไง ก็โดนใช่ป่ะ   :-\
เตรียมตัวไว้ล่วงหน้าแล้วหล่ะคับ
อยากได้แค่ ประสบการณ์เพื่อนๆ ดู ว่า โดนกันเยอะป่าว
ขอบคุณมากคับ
ผมเคยโดนตรวจเลยบอกไปว่าผมซื้อรถมือ2 มาเขาก็ให้มาแบบนี้อะพี่ พี่เขาก็ปล่อบ แล้วบอกว่าให้ไปทำใหม่ซะ ตอนออกจากด่าน มีเสียงตามมา ว่า เสียง มันน่าโดน จิงๆๆไมรู้เสียงเจ้ากน้าที่หรือ เสียงคนอื่นที่โดน อิอิ รอบนั้น รอด มา แต่ เหงว่า ปีใหม่ จะมีกฏหมายออกใหม่สำหรับท่อดัดแปลง เสียงดังไม่ดังโดน ก่อนเลย นี้ ครับ
ปลายไม่มี มอก. โดน แล้ว1เสียงแปลก ก็โดน โซนิดผม ผ่า เสียงไม่ดังมากยังโดน จราจรกลางเรียกมาเตือนว่า เสียงแปลกนะทำอะไรมาหรือป่าว
หาอันใหม่มาเปลื่ยนซะ ไม่รู้เขาจะตัดสินใจว่าจะจับยังไงนะ อยาก รูเหมือนกันใครรู้บอกหน่อยนะ ครับ พี่เขาจะเอาที่วัดเสียงมาตรวจ เลย อะ ป่าว อะ
 ที่ผมโดน เตือนเขาบิดรถผมฟังเสียงใหญ่เลย อะ อิอิยังไงผู้รอ ให้ ความ กระจ่างด้วย ครับ ขอยคุนครับ
xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 11:53:33 PM »

ผมแค่ใส่ปลาย อย่างเดียว ก้อ โดนใจแล้วครับ l13

DOGPiLE
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ชีวิตไม่ใช่เกมพลาดแล้วไม่สามารถเริ่มใหม่หรือกดโหลด

DOGPiLE3@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2010, 02:08:16 AM »

ผมโดนจนชินแล้วอะวิ่งแถวสุขุมวิทด้วยเจอสมาชิกคลับเราหลายคันทักไม่เคยทันเลยขี่เร็วกันจัง

Uploaded with ImageShack.us[/URL
Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2010, 04:06:01 AM »

ถ้าโดดจับจะเสียค่าปรับเท่ารัยน่าๆ :-\

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์