CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาสอบถามครับ  (อ่าน 1435 ครั้ง)
moodood
I'm CBRsCLUB

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 06:58:02 AM »

รถcbrของผมเบรกมันเป็นไรไม่รู้ครับ คือเบรกหลังของผมเวลาเหยียบแล้วมันจะหายเลยไม่มีเหมือนไม่ได้เหยียบ จะมีบางครั้งที่มันจะฟลุ๊คเหยียบติด แต่พอเริ่มร้อนก็หายอีก เคยเอาไปให้ช่างเเถวม.เกษตรดูเข้าก็บอกว่าจะถอดปั้มหลังออกมาล้างให้ พอเอามาขี่ก็เป็นอีก nooooo nooooo เลยเปลี่ยนช่าง ทีนี้เขาบอกว่าเป็นเพราะยางที่ตรงปั้ม...(เขาเรียกว่าอะไรครับไอ้ตรงที่เวลาเราเหยียบเบรกลงแล้วมันจะกระทุ้งขึ้นหน่ะครับ อยู่ตรงแถวๆพักเท้าคนขับด้านขวา) นั่นหล่ะครับช่างเขาบอกว่าลูกยางมันเสื่อม ให้เปลี่ยน ผมก็เปลี่ยน เอามาขี่ได้สองวันก็เป็นเหมือนเดิม เวลารถร้อนเหยียบไม่ติด nooooo มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ แล้วผมควรทำไงดี ถ้าจะขับไปร้านพี่ต้นจอมทองก็ไม่รู้ทาง และก็เบรกหลังไม่ได้ กลัวอุบัติเหตุ รบกวนด้วยครับ ;) ;)
อาจจะยาวไปหน่อยนะครับ แต่รบกวนด้วยครับ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 07:04:20 AM »

ระดับน้ำมันเบรคเท่าเดิมหรือเปล่า ไล่อากาศออกจากระบบหมดหรือเปล่า ถ้าไม่หายปั๊มหน้ากับปั๊มหลังตัวใดตัวนึงต้องมีปัญกาแล้วล่ะครับ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 07:18:13 AM »

ระดับน้ำมันเบรกก็ปกตินะครับ ไล่ลมผมก็เห็นช่างเขาไล่ทุกครั้งแต่ไม่รู้ว่าหมดหรือป่าว (แต่ตรงนั้นเขาเรียกว่าปั้มหน้าหรือครับ) <%6 แล้วถ้ามีปัญหาต้องเปลี่ยนเลยหรือป่าวครับ ถ้าของใหม่ราคาเท่าไร ขอบคุณมากครับ ;)
Nice_ZA
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 03:30:26 PM »

ผม ว่า ซื้อ ใหม่ จะ ดีกว่ามัยครับ  (แค่ความคิดส่วนตัว นะครับ) จะได้ จบกับปัญหา ที่พบอยู่ สบายใจกว่าเดิ่มอีก  !goodjob
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 04:16:30 PM »

ถ้าตัวปั๊มตรงขาเหยีบ แนะนำให้หาซื้อมือ2สภาพดี  ทั้งตัว  มาเปลี่ยนไปทั้งตัวเลยดีกว่าครับ
ซีสยางลูกสูบภายในคงจะเสื่อมสภาพแล้ว เบิกชุดซ่อมของเทียมมาเปลี่ยนก็ไม่ไว้ใจ
เบิกขอแท้ศูนย์  ก็แพงเกินไปครับ
ผมเคยเบิกชุดยางลูกสูบปั๊มมือเบรคบนแท้ศูนย์มาใช้แต่ต้องตกใจกับราคา 800 บาท (เปลี่ยนปั๊มมือแต่งได้ทั้งอันเลยนี่)
แต่เปลี่ยนไปแล้วก็พอใช้ได้ครับ แต่ก็รู้สึกไม่ลื่นเท่าที่ควร ไม่เหมือนใหม่เลย ไม่คุ้มตังเลย

สู้ไปซื้อยกตัวมือ 2 สภาพดีๆมาใช้จะดีกว่า ราคาก็อยู่ที่ความพอใจ 500 + -
ถูกกว่าซื้อแค่ชุดยางลูกสูบปั๊ม อีกมากมาย
 >yes

Uploaded with ImageShack.us
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 14, กันยายน 2010, 04:24:46 PM »

ชุดพักเท้าเป็นเกียร์โยงหรือ เดิมติดรถครับ /  ถ้าโยงยี่ห้ออะไร อาการดังกล่าวเป็นตั้งแต่แรกเลยหรือไม่ที่ใส่เกียร์โยง( กรณีเกียร์โยงน่ะ)
moodood

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กันยายน 2010, 04:25:34 AM »

ขอโทษครับที่มาตอบช้า ของผมเป็นชุดเดิมทั้งทันเลยครับพี่บอล คือผมจะแต่งแค่นิดหน่อย <%6 <%6 รถผมเป็นรุ่นลายrepsoสีส้มหน่ะครับ ช่วยแจ้งแถลงไขผมด้วย หมดตังค์ไปไม่ใช่หน่อยแล้ว
TRAFFICKER
CBR Commando

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 07:03:26 AM »

:D  ดู ลักษณะการวางเท้า ข้างขวาของคุณด้วยครับ เวลาขับรถ เอาเเท้าไปวาง แช่ อยู่ตรง เบรกตลอดเวลารึเปล่า

ผมเคยเป็นเวลารถติด ๆ ทางๆไกลๆ วางเท้าไว้ เบรกมันจะ จับตลอดเวลา ทำให้ เกิดความร้อนสะสม น้ำมันเบรกมันขยายตัวมาก เกินไปก็เลยเกิด อาการ วืด น่ะครับ

แต่พอจอดรถพัก กินลิโพ สักขวดมันก็จะกลับมาใช้ได้ น่ะ

ลองสังเกตุ พฤติกรรมตัวเอง เวลาขับรถดูสิ... ???

เหลือง เรือง รอง เหมือน กลอง คลี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์